หัวข้อ: สงสารน้องน้ำตาลมาก

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

สงสารน้องน้ำตาลมาก

อ่านบทกวีของน้องน้ำตาล สงสารมาก ใจจะขาดไปด้วย แต่พี่พึงสมัครใหม่ เขาไม่ให้ตอบกระทู้ของน้องน้ำตาล จะพิมพ์เท่าไหร่ ก้ไม่ให้ เขาให้ตั้งกระทู้เองได้จ๊ะ
    ....พี่อ่านแล้วใจจะขาด สงสารน้องมาก คนไกลคนไหนน้าที่ทำน้องของพี่ ทั้งเศร้า ทั้งเหงา ทั้งเสียใจ โอ้ย พี่ใจจะขาดไปด้วยนะคะ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    เอ๋า กระทู้นั้นอยู่ใสล่ะครับคนฟังเพลง
    บ่าวเต็มขออ่านนำจักคนแนะเป็นหยังครับ อิอิ

อยากอ่านอิหลีครับ น๋ะๆๆๆๆ ขอลิงค์แหน่ครับ

บล็อก
    197

บ่าวเต็ม ดีเจที่น่ารัก มากๆๆๆๆๆ จ้า

ขอบคุณมากที่ตอบกระทู้...
    ....อ่านบทกลอนของน้องน้ำตาล แล้วอิน love มากจ้า ทุกบทเลย
    ....ขอบคุณ บ่าวเต็ม มากค่ะที่อุตส่าห์มาให้กำลังใจ
    ....เมื่อคืนกับเช้านี้ คาแต่ดูข่าว พันธมิตรอยู่ เลยไม่ได้เข้าขอเพลง ขอโทษด้วยนะคะ
    ....คืออารมณ์มันเกิดบู้ขึ้นมาจ้า เลยพงเพลง หายหมด บ่าวเต็ม คงไม่ว่านะ
    ...อารมณ์มันขึ้น ๆ ลง ๆ อย่างนี้เอง
    ...ได้ข่าวว่ากินยาอยู่ เป็นอะไรหรือ หายเร็ว ๆ นะ
    ...ไม่รู้จะตอบบ่าวเต็มตรงไหน ขอเอาตรงนี้นะจ๊ะ

น้ำตาล
    Guest
    ตราบที่ลมหายใจยังไม่สิ้น
    จักโผผินบินโบกสู่โลกฝัน
    ไกลสุดหล้าสุดฟ้าจะฝ่าฟัน
    เพราะที่นั้นมีเธอเสมอไป

ฝ่าม่านหมอกมายาล่วงมาถึง
    ห้วงคำนึงเร้นซ่อนความอ่อนไหว
    ที่ซีกส่วนมืดมัวของหัวใจ
    ยังกรุ่นไฟฝันอยู่มิรู้วาย

.....คนฟังเพลง...น้ำตาลขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตามงานเขียนของน้ำตาลและคอยเป็นกำลังใจให้..

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ ขอบคุณครับคนฟังเพลง

ขอบคุณครับคนฟังเพลง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนฟังเพลง ขอบคุณครับคนฟังเพลง
    ขอบคุณมากที่ตอบกระทู้...
    ....อ่านบทกลอนของน้องน้ำตาล แล้วอิน love มากจ้า ทุกบทเลย
    ....ขอบคุณ บ่าวเต็ม มากค่ะที่อุตส่าห์มาให้กำลังใจ
    ....เมื่อคืนกับเช้านี้ คาแต่ดูข่าว พันธมิตรอยู่ เลยไม่ได้เข้าขอเพลง ขอโทษด้วยนะคะ
    ....คืออารมณ์มันเกิดบู้ขึ้นมาจ้า เลยพงเพลง หายหมด บ่าวเต็ม คงไม่ว่านะ
    ...อารมณ์มันขึ้น ๆ ลง ๆ อย่างนี้เอง
    ...ได้ข่าวว่ากินยาอยู่ เป็นอะไรหรือ หายเร็ว ๆ นะ
    ...ไม่รู้จะตอบบ่าวเต็มตรงไหน ขอเอาตรงนี้นะจ๊ะ
    ขอบคุณจากใจจริงครับคนฟังเพลง และขอบคุณแฟนเพลงแฟนรายการทุกๆท่าน
    ที่ให้กำลังใจ และติดตามฟังเพลงแนะนำเพลงเข้ามา ทำให้ดีเจมีกำลังใจที่จะทำงาน
    .........
    ส่วนเรื่องทานยาอยู่ก็เนื่องมาจากอาการของโรคที่ดีเจเต็มกำลังเผชิญอยู่ครับ
    โรคที่ดีเจเต็มเป็นอยู่ก็คือ SLE หรือโรคพุ่มพวงที่ทุกคนรู้จักครับ
    วันนี้ก็เวียนศีรษะตั้งแต่เช้าเลยเพิ่งลุกไหวครับ
    กำลังใจยังดีครับ
    :):)

บล็อก
    6

เรื่องฮิตน่าอ่าน น้องน้ำตาลหัวใจนักสู้

น้องน้ำตาลหัวใจนักสู้ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้ำตาล น้องน้ำตาลหัวใจนักสู้
    ตราบที่ลมหายใจยังไม่สิ้น
    จักโผผินบินโบกสู่โลกฝัน
    ไกลสุดหล้าสุดฟ้าจะฝ่าฟัน
    เพราะที่นั้นมีเธอเสมอไป

ฝ่าม่านหมอกมายาล่วงมาถึง
    ห้วงคำนึงเร้นซ่อนความอ่อนไหว
    ที่ซีกส่วนมืดมัวของหัวใจ
    ยังกรุ่นไฟฝันอยู่มิรู้วาย

.....คนฟังเพลง...น้ำตาลขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตามงานเขียนของน้ำตาลและคอยเป็นกำลังใจให้..น้องน้ำตาลหัวใจนักสู้น้องน้ำตาลหัวใจนักสู้
    ดีมากครับน้องน้ำตาล
    อุปสรรคมีไว้ให้ฝ่าฟัน ความฝันมีไว้ให้ก้าวเดิน
    อย่ายอมแพ้ อย่าท้อถอย จงสู้ต่อไปนะครับน้องรัก
    :)

น้ำตาล
    Guest
    ลมหายใจมีไว้ให้ความหวัง
    สร้างพลังดวงจิตอย่าคิดถอย
    อย่าอยู่อย่างชีวิตที่เลื่อนลอย
    โหยละห้อยเสียกาลและเวลา

อุปสรรเข้าเผชิญจงเดินสู้
    ยอมรับรู้ด้วยใจที่อาจหาญ
    ตรึงและตรองแก้ไขอย่านิ่งนาน
    รีบประสานเข้มแข็งด้วยแรงใจ...

....น้ำตาลขอบคุณหลายๆเด้อจ้าพี่นิต...ที่มาให้กำลังใจ..
    และก็ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้นำเด้อจ้า....

บล็อก
    197
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เต็มใจให้เธอ
    ขอบคุณจากใจจริงครับคนฟังเพลง
    ส่วนเรื่องทานยาอยู่ก็เนื่องมาจากอาการของโรคที่ดีเจเต็มกำลังเผชิญอยู่ครับ
    โรคที่ดีเจเต็มเป็นอยู่ก็คือ SLE หรือโรคพุ่มพวงที่ทุกคนรู้จักครับ
    วันนี้ก็เวียนศีรษะตั้งแต่เช้าเลยเพิ่งลุกไหวครับ
    กำลังใจยังดีครับ
    ทีแรกคิดว่าน่าจะเป็นโรคกระเพาะอาหาร แต่เป็นมากกว่าที่คิด ไม่เป็นไรหรอกนะคะ โรคนี้ขึ้นอยู่กับกำลังใจจ้า ถ้าดีเจกำลังใจดีมาก ก็สามารถที่จะทำอะไรก็เหมือนกับคนที่ไม่เป็นอะไรเลยก็ได้นะจ๊ะ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ ขอบคุณครับคนฟังเพลง

ขอบคุณครับคนฟังเพลง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนฟังเพลง ขอบคุณครับคนฟังเพลง
    ทีแรกคิดว่าน่าจะเป็นโรคกระเพาะอาหาร แต่เป็นมากกว่าที่คิด ไม่เป็นไรหรอกนะคะ โรคนี้ขึ้นอยู่กับกำลังใจจ้า ถ้าดีเจกำลังใจดีมาก ก็สามารถที่จะทำอะไรก็เหมือนกับคนที่ไม่เป็นอะไรเลยก็ได้นะจ๊ะ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
    ขอขอบคุณอีกครั้งครับคนฟังเพลง
    ขอบคุณจากใจจริงครับ