หัวข้อ: จะมีใครสักคนไหม ทำเพื่อคนที่ " รัก " ได้ถึงเพียงนี้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โด้ไดอารี่

จะมีใครสักคนไหม ทำเพื่อคนที่ " รัก " ได้ถึงเพียงนี้

จะมีใครสักคนไหม ทำเพื่อคนที่ " รัก " ได้ถึงเพียงนี้

คืนวันหนึ่งกลางดึกได้มีคู่รักหนุ่มสาวได้ขับรถมอไซค์กินลมเล่น ผู้ชายเป็นคนขับส่วน
    ผู้หญิงเป็นคนซ้อน ขับชมวิวท่ามกลางเงาจันทร์อย่างมีความสุข แต่แล้วความเร็วเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

หญิง - ตัวเอง ขับช้าๆหน่อย เค้า "กลัว" พูดด้วยน้ำเสียงสั่น

ชาย - ไม่เอาหรอก ยังสนุกอยู่เลย

หญิง - แต่เค้า "กลัว" จริงๆนะ

ชาย - ก็ได้ แต่ คุณต้องบอก"รัก"ผมก่อน

หญิง - ได้ค่ะ "ฉันรักคุณ" ขับช้าๆได้แล้วนะ

ชาย - อืม.. งั้นคุณ กอดผมก่อนซิ

หญิง - ได้จ๊ะ เธอสวมกอดผู้ชายด้วยความรักและอบอุ่น ขับช้าๆนะ ค่ะ

ชาย - อืม.. ตกลง แต่ คุณช่วยถอดหมวกกันน๊อคออกให้ผมหน่อย แล้วคุณก็ใส่มันไว้ผมขับไม่ถนัด

หญิง - เธอค่อยๆถอดแล้วใส่อย่างบรรจง ตามคำสั่งของแฟนเธอ

รุ่งเช้ามีข่าวหน้าหนึ่งของหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง สรุปได้ว่า กลางดึกได้มีรถมอไซค์ประสบอุบัติเหตุ

มีผู้เสียชีวิตหนึ่ง ผู้รอดชีวิตหนึ่ง เกิดเหตุเนื่องจากรถมอไซค์เบรคแตก

ผู้ชายขณะขับรถนั้นได้รู้ตลอดว่ารถตัวเองเบรคแตก เค้าไม่ได้ตั้งใจให้รถเพิ่มความเร็วเรื่อยๆ

เค้าไม่คิดที่จะบอกผู้หญิงที่เค้ารักเลยว่า รถที่เค้าขี่นั้นตอนนี้ได้เบรคแตก เพราะกลัว กลัวที่เธอจะตกใจและ

กลัวที่เธอจะได้รับอันตรายจึงให้เธอใส่หมวกกันน๊อค แล้วให้เธอ "บอกรักและกอดเค้า" เป็นครั้งสุดท้ายในชีวิต

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

เหตุเกิดที่คล้ายกัน

มีเหตุการณ์หนึ่งที่คล้ายกัน
    ...หนุ่มสาวคุ่หนึ่งที่รักกันมาก พาพ่อแม่มาขอแต่สาว แต่พ่อแม่ฝ่ายสาวเรียกค่าสินสอดแพงมาก ทำให้ไม่ได้แต่งงานกัน พ่อแม่ผู้หญิงกักตัวไว้ผู้หญิงไว้
    ...วันหนึ่งฝ่ายชายมีโอกาส นัดพบฝ่ายหญิง เอามอเตอร์ไซด์มารับ กะหนีไปด้วยกัน
    ...ไม่ทราบเกิดเหตุอะไรขึ้น ประมาณสี่ทุ่ม บนเส้นทางสายปัทมานนท์ รถมอเตอร์ไซด์คนนี้ ได้วิ่งพุ่งเข้าชนรถพ่วง 18 ล้อ
    ...สภาพศพ ผู้หญิงกอดผู้ชายแน่น ม้วนอยู่ใต้รถสิบแปดล้อ เหตุการณ์นี้เกิดประมาณ 2 ปีที่แล้ว ทั้งน่าสงสาร และน่าสลดมาก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    วันนั้นไปนั่งเรือกับเด็กดื้อ แต่ในเรือมีเสื้อชูชีพตัวเดียว เรากลัวเธออึดอัดและร้อน
    เราจึงใส่แทนเธอ แต่โชคดีที่เรือไม่ได้ล่ม ถ้าล่มคงไม่รอดทั้งสองคน เพราะตอนเรือล่ม
    หล่อนตกใจและก็จะเกาะเราไม่ยอมปล่อยแน่ ๆ

แต่ที่เราใส่เพราะกลัวเธอแย่งใส่ก่อน กลัวเธอร้อนน่ะ แบบปรารถนาดีอ่ะ :g

เป็นข้อความที่ประทับใจจังเลยจ๊ะ อ้ายโดโด้จ๋า...เศร้าจัง...สิมีไผมารักเฮาขนาดนี้น้อ...คนส่วนใหญ่จะรักตัวเองมากกว่า...เด็กน้อยเป็นคนหลายใจจ้า...ไม่ดีเลยจ้า...ซังตัวเองเหลือเกิน...อะหิ อะหิ ฮึ ๆๆๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ซังคนหลายใจ ซังคนหลายใจ หลายใจไม่เป็นไรหรอกจ้าเด็กดื้อ แต่อย่าหลายรักก็แล้วกันนะ...เอิ๊ก ๆ

อ้ายเฒ่าจไรจ๋า...หลายใจมันกะต้องหลายรักนำตั๋ว...ก็มันเกิดขึ้นพร้อมกันแมะไม่ได้นัดหมายเลย...ช่วยไม่ได้ ...มันยากสำหรับการบังคับหมู่คับผม...5555555555555555

Tags for this Thread