หัวข้อ: ทำไมถึงมาสายจ๊ะ นักเรียน

mangmo
    Guest

ทำไมถึงมาสายจ๊ะ นักเรียน

ทำไมถึงมาสายจ๊ะ นักเรียนมีโรงเรียนในชนบทแห่งหนึ่ง
    วันนี้ห้อง ป.3 ทั้งชั้นมีนักเรียน 30 คน มาสายทั้ง 30 คน
    คุณครูสาวประจำชั้นก็เลยถามเหตุที่มาสายทีละคน
    คนแรก ตอบว่าบ้านผมไกล ต้องขี่ควายมาครับ
    แต่เมื่อวานควายไม่สะบาย
    วันนี้ผมขี่มันมา มันเลยมาตายกลางทางครับ
    ผมจึงต้องเดินมาเลยมาสายครับ
    ปรากฎว่านักเรียนอีกยี่สิบกว่าคนตอบเหมือนคนแรกกันหมดเลย
    เหลือแต่ คนสุดท้ายกำลังจะให้คำตอบ
    ครูสาวประจำชั้นก็เลยพูดขึ้นมาว่า คงไม่ต้องตอบแล้วล่ะ ครูรู้แล้วว่าเธอจะต้องตอบเหมือนกัน
    เด็กคนสุดท้ายพูดขึ้นว่า
    "ป่าวนะครับ ควายผมไม่ตายหรอก แต่ที่ผมมาสายเพราะต้องขี่ควาย
    หลบซ้ายทีขวาที เพราะศพควายตั้ง 29 ตัวมันขวางทางครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปลัดโตคนเดิม

Re: ทำไมถึงมาสายจ๊ะ นักเรียน

เป็นอาจารย์ต้องรับมุขเด็ฏน้อยให้ได้เดอ...อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

Re: ทำไมถึงมาสายจ๊ะ นักเรียน

บ๊ะ ไหวพริบดีนี่ อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ liverpoolfc
    ไอ้คนสุดท้ายนี้มันแจ่มจริงๆๆๆ

ฮ่าๆๆๆๆ เอิ๊กส์ จับตีก้นจักบาดซะบ้อ ลูกไผน้อ เหอๆๆ
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    ฮ่าาาาาาาาาาาาาาา เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เข้าใจเว่าเนาะ
    ควายที่ตายอยู่กับข่อยเด้อ เฮ็ดซิ้นหลอดแล้ว

::)good

khwan16
    Guest
    ควายหลายแท้น้อบ้านนี่

Tags for this Thread