หัวข้อ: รวมมุขเสี่ยว

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง

รวมมุขเสี่ยว

ผมรู้ว่าต้องขี้เกลียดอ่านลองอ่านดูครับแล้วจะติดใจ ไปลองใช้ดูดิ

นี่คือรวมมุขเสี่ยว จากบอร์ดเย็นตาโฟ

ช. คุณๆขเยิบซ้ายหน่อยสิ
    ญ. ทำไมอ่ะค่ะ
    ช. หัวใจเราจะได้ตรงกันไง
    ........................................................................
    ช.กลัวโทรศัพท์ระเบิดจัง !!!
    ญ.ทำไมอ่ะค่ะ
    ช. ก้มันอัดเเน่นไปด้วยความรักไง
    ........................................................................

ชาย: เฮ้ย ผึ้ง
    หญิง: อะไรผึ้งเผิ้งอะไร ฉั้นไม่กลัวหลอก
    ชาย: ผึ้งจริงๆ
    หญิง: พอเหอะก็บอกแล้วไงว่าไม่กลัว
    ชาย: ผึ้ง...ผึ้งรู้ว่ารักเธอ
    (ช) หันอีกข้างมาไม่ได้หรอ
    (ญ) ทำไมอ่ะ
    (ช) ก็เราไม่อยากรักเธอข้างเดียวไง
    ชาย: เธอเห็นอะไรบางๆรึเปล่า
    หญิง: อะไรเหรอ
    ชาย: สายใยที่เชื่อมระหว่างเราสองคนเอาไว้ด้วยกันไง
    ………………………………………………..
    ++ : ทำไงดีอ่า..เราตาบอดสีอ่ะ
    ++ : โห..จิงอ่ะ แน่ใจเหรอ?
    ++ : อืมม..แน่ใจดิ.. ก็เราเห็นโลกเป็นสีชมพูอ่ะ
    ชาย: รักของเธออยู่ที่ไหน
    หญิง: แล้วทำไมหละ
    ชาย: จงออกมามอบตัวกับเราเสียโดยดี....ตอนนี้"ความคิดถึง"ล้อมไว้หมดแล้ว
    ................................................................................................
    ชาย: ได้ยินเสียงอะไรป่าว
    หญิง: เสียงอะไรไม่เห็นได้ยินเลย
    ชาย: ก็เสียงของเราที่ก้องร้องอยู่ในหัวใจเธอทุกนาทีไง
    ชาย: ผมยาวจัง
    หญิง: แล้วจะทำไมเหรอ
    ชาย:เปล่าหลอก ว่าจะยืมมามัดใจหน่อย
    …………………………………………………..
    ชาย: รู้มั้ยว่าวันทุกๆวันผมจะคิดถึงคุณแค่ 2 ครั้ง
    หญิง: ตอนกินข้าว กับอยู่กับแม่เหรอจ๊ะ(เคยโดนแบบนี้หละ)
    ชาย: เปล่าก็แค่ตอนที่หลับกับตอนที่ตื่นอยู่เอง
    ………………………………………………….
    เพือน2 กำลังง่วนกับการหาอะไรบางอย่างอยู่
    ทำหน้าตาเครียดซะด้วย
    เพื่อนหนึ่งเลยถามไปว่า
    เพื่อน1: หาอะไรอยู่วะ
    เพื่อน2: หารักแท้
    …………………………………………………
    ฉัน:นี่ๆ เราว่าเธอโดนแล้วนะ
    เธอ:โดนไร
    ฉัน:ก็โดนเรารักแล้วไง
    ฉัน:หน้าอย่างคุณน่าจะเป็นเด็กช่างนะ
    เธอ??
    ฉัน:ช่างน่ารักอะไรเช่นนี้
    พบเธอทีไรก็เจอทุกทีเลย.........เจอละไม-ใจละเมอ
    …………………………………………….
    ช:รู้เปล่า เที่ยวทะเลตอนไหนสวยที่สุด
    ญ:ตอนไหน
    ช:ก็ตอนที่มีเธออยู่ด้วยไง
    …………………………………………….
    ช:นี่ๆรู้ไหม เวลาเห็นหน้าเธอทีไร มักจะเป็นโรคชักทุกทีเลยอ่ะ
    ญ:โรคชักไรหรอ
    ช:โรคชักจะใจอ่อน
    ……………………………………………….
    A : เธอๆๆ ชอบกินไข่พะโล้ป่าว
    B : ก้อชอบนะ
    A : แล้วไข่พะโล้เป็นสีอะไรหรอ
    B : ก้อ ดำๆๆอ่ะ
    A : ถึงไข่พะโล้จะเป็นสีดำ แต่หัวใจคนทำยังเป็นสีแดงนะ
    ช:เทอว่าท้องฟ้ากว้างมัยอ่ะ?
    ญ:กว้างดิ
    ช:แล้วทัมมัยเราเขียนคำว่ารักให้เทอไม่พออ่ะ
    ..................................................................................................
    ช เออ..ที่บ้านมีแก้วกี่ใบครับ
    ญ.ทามไมหรอ
    ช.เดี่ยวเค้าเทใจให้หมดเลย
    ช.เฮ้อ!เค้าไม่อยากหยุดลมหยุดหายใจเลย
    ญ.ทามไมหรอ
    ช.เพราะทุกลมหายใจเข้าออกฉันมีแต่เธอ
    ………………………………………………….
    ญ.นี่เปนรัยป่าว เหนดูเบอ เบอ
    ช.ก้อแค่...เบอว่ารักแทบ
    แบบว่ารักเทอแค่น้านเอง
    ………………………………………………
    [บ้านเทอร์มีกี่ชั้นอะ]ชาย
    รวมมุขเสี่ยวชั้น[ญ]
    [ดูตามดวงแล้วเค้าบอกว่าบ้านเทอร์ต้องเพิ่มอีกชั้นนะ]ช
    [ชั้นรักเธองัย]ช
    1.กินข้าวยัง
    2.ยัง ช่วยเลือกให้หน่อยดิ
    3.กินนี่ดิ
    พิซซ่าหน้าความรัก สลัดผักความคิดถึง เฟรนฟรายความคำนึง
    คิดถึงและห่วงใย
    ช- ขอยืมกระดาษกับปากกาหน่อยได้ไหมครับ
    ญ-ได้สิ (ยื่นให้)
    ช-อ้าว แล้วเบอร์ล่ะ
    ………………………………….
    ญ-กำลังมองหาที่นั่ง
    ช-นั่งอยู่ เขยิบที่ให้
    เอามือตบตรงเก้าอี้
    แล้วพูดว่า "ตรงนี้ว่างครับ"
    แล้วตบตรงหัวใจ "ตรงนี้ก็ว่าง"
    …………………………………
    ช. เห้ยเทอเสื้อมีรูอะ
    ญ. เห้ยจิงไหนๆๆๆๆ
    ช. รูเยิฟ [เลิฟยู]
    …………………………
    1:นี่ มีเศษตังค์ป่ะ
    2:เอาไปทำไมอ่ะ
    1:เอาไปโทบอกแม่ว่าเจอเนื้อคู่แล้ว
    …………………………
    ช. เธอน่าจะมีญาติเป็นสไปเดอร์แมนนะ
    ญ. ทำไมอ่ะ ?
    ช. ก็เธอจะได้มีเยื่อใยให้เราบ้างอ่ะจิ
    ……………………………
    ช-คืนนี้ขอให้ฝันร้ายนะ
    ญ-ทำไมอะ
    ช-ก็จะได้เข้าไปช่วยในฝันไง
    …………………………………….
    ชาย กินอะไรอยู่หรอ ขอคำดิ
    หญิง ก็เอาสิ
    ชาย งั้น...ขอคำว่ารัก
    …………………………….
    ช:เทอ พาเราไปแจ้งตำรวจหน่อยดิ
    ญ:ทัมมัยล่ะ
    ช:ก้อหัวจัยเราหายอะ
    ………………………………
    "10บาทสิ"
    ญ."ค่าอะไร"
    ช."ข้ารักเองไง"
    จะวางโทรศัพท์
    A : จะวางแล้ว แต่คืนนี้อย่าไปไหนนะ
    B:มายอะ
    A:เดี๋ยวจะหาในฝันไม่เจอ....
    ……………………………
    ช: ไม่รู้ว่าไคปิดไฟอะ มืดมากเลยอะ
    ญ: ก้อเดินไปเปิดดิ
    ช: เราไม่รู้ว่า เปิดตรงไหนอะ
    ญ: บ้านตัวเองมะใช่ออ
    ช: ก็ความรักทำให้คนตาบอดมะใช่หรอ
    ……………………………………..
    ช. เธอว่าหน้าเราเหมือนลิไหม
    ญ. ไม่นี่ ทำไมเหรอ?
    ช. เราว่าเหมือนนะ ก็ลิงจั๊ก (รักจริง)ไงดูไม่ออกเหรอ
    ……………………………
    ช. นี่ๆ เจอกันแล้วทักบ้างดิ่
    ญ. หืม ก้คุยกันทุกครั้งนี่นา ไม่ทักได้ไง
    ช. ก็ทักรี่----ที่รักไม่ได้เหรอ
    …………………………….
    ช.นี่ๆๆๆเทอเจอโอบ้างป่ะ
    ญ.โอ โออะรัยเหรอ
    ช.โอกาดที่เราจะรักกัน
    ……………………………..
    ชาย: กี่โมงแล้วครับ.... ประทานโทษ
    วันเวลาของผม..มันหยุดไปหมด..เมื่อพบกับคุณ
    หญิง: ไม่รู้สิคะ .นาฬิกาของฉัน..มันตายทันที.ที่เห็นหน้าคุณ
    ……………………………
    ชาย: ผมจะต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายล่ะครับ....
    ความรักของคุณ..มันทำให้ผมตาบอดซะแล้ว
    หญิง: หน้าอย่างคุณ .ขายหวยเถื่อน..จะเวิร์คกว่ามั้งคะ
    ชาย: วาเลนไทน์ ไม่ต้องหาอะไรให้ผมหรอกนะ...
    เพียงคุณคุยกับผม..ดอกไม้ก็บานเต็มหัวใจผมแล้ว
    หญิง: ดูให้ดีสิคะ.. ที่บานน่ะ.. ดอกท้อกับหน่อแห้ว..หรือเปล่าน่ะ
    ……………………………………..
    ชาย: สำหรับผม .คุณคือทุกอย่าง..ในชีวิต
    หญิง: สำหรับฉัน .คุณคือ..บัตรเครดิต..ที่ไม่ต้องจ่ายสตางค์
    ……………………………
    ฟาร์มอะไรใหญ่ที่สุด
    ก้อฟามรักของเราสองคนงัย
    ………………………….
    คิดว่าหัวใจเป็นจำนวนอะไร ??
    จำนวนเฉพาะ
    เฉพาะเธอคนเดียว
    …………………………
    ช เธอๆ ที่บ้านมีแดดมั้ยอ่ะ
    ญ ก้อ.. มีสิ ถามทำไมอ่ะรวมมุขเสี่ยว
    ช พอดีว่าเราอยากจะขอความอบอุ่นจากเธออ่ะ
    …………………………
    ช เธอนี่ยังไงกัน เป็นผู้หญิงแท้ๆ สักด้วยเหรอเนี่ย
    ญ อะไร เราป่าวนะ สักอะไร เราไม่เคย
    ช ไม่ต้องเลย ยังจะมาโกหกอีก เธอนี่ไว้ใจไม่ได้เลยนะ
    ช ก็เธอน่ะ สักที่รุด สุดที่รัก ไงจ๊ะ
    …………………………

รวมมุขเสี่ยว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โด้ไดอารี่
    ::) เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สักที่รุด สุดที่รัก นึกว่ารุด ฟาน นิเตรลอย สัก