ทอดอาหารยังไงไม่ให้อมน้ำมัน

วันนี้ขอเขียนบทความเอาใจพ่อบ้าน แม่บ้านคนเก่ง ซักหน่อยนะครับ
ทุกคนเคยมีปัญหาเวลาที่ทอดอาหาร แล้วมักจะอมน้ำมันมั้ยครับ น่าจะมีเนอะ (ไม่น่าถาม) วันนี้ผมเลยเอาเคล็ด(ไม่)ลับมาฝากกัน ง่าย ๆ ครับ แค่เวลาที่ตั้งน้ำมันให้ร้อน เราแค่เติมน้ำส้มสายชูเข้าไปนิดหน่อย(ก่อนทอดนะครับ) แค่เนี้ยแหละครับ จะสามารถช่วยลดอาการอมน้ำมันได้ แถมบางทีเสริมเพิ่มรสชาดอาหารให้อร่อยยิ่งขึ้นได้อีกนะครับ ใครทำแล้วผลเป็นยังไงเอามาให้ผมชิมบางนะครับ (อิ อิ ตลกบริโภค)