หัวข้อ: ....พอเถอะพอ.....

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M

....พอเถอะพอ.....

...............พอเถอะพอ...............
    ฉันขอร้องเพียงเท่านี้
    อย่าสัญญาอะไรอีกเลยนะคนดี
    กับความเจ็บครั้งนี้มันสาหัสเกินไป
    คำสัญญาเมื่อครั้งก่อน
    มันสอนให้ฉันอย่าไว้ใจใครได้
    เพียงแค่คำบางคำที่ออกจากลมปาก
    แต่ไม่ได้ออกมาจากหัวใจ
    เธอเชื่อไหมล่ะว่าใคร ๆ เขาก็ไม่ต้องการ
    ถึงเธอจะสัญญาเป็นร้อยเป็นพัน
    แต่เธอทำตามสัญญาที่ว่านั้นไม่ได้
    หยุดซะเถอะ พอซะเถอะ
    ฉันไม่อยากต้องทรมานใจ
    อย่าสัญญาอีกได้ไหม เพราะยังไงเธอก็
    .......ผิดคำสัญญา..........

....พอเถอะพอ.....
    .....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

....บอกมาเลยดีกว่า.....
    ว่าที่ผ่านๆมาเธอ...คิดยังไงกับฉัน
    บางครั้งเหมือนดูจะมีใจ
    แต่บางคราวกลับเหมือน...ไม่มีความสำคัญ
    บอกมาเลย...ให้ได้รู้กันอย่าให้มันคาใจ
    ไม่อยากอยู่อย่างสับสน
    แค่ผู้หญิง...ธรรมดาคนหนึ่งให้อดทนมากคงไม่ใหว
    อย่าเห็น..ว่านึ่งเฉยแล้วเคยตัวได้ใจ
    เพราะหากน้ำนึ่งๆ....ก่อตัว....เป็นพายุวันใด
    ..........อย่าเสียใจก็แล้วกัน...............

Membership renewed สัญลักษณ์ของ Sweet_M
    รู้นะทำอะไรอยู่..เจ็บนะ..ที่ได้รู้
    เห็นนะยังเห็นอยู่..เจ็บนะ..ที่ยังเห็น
    คิดนะยังคิดอยู่..เจ็บนะ..ที่ยังคิด
    ห่วงนะยังห่วงอยู่..เจ็บนะ..ที่ยังห่วง
    เฉยนะแกล้งทำเฉย..เจ็บนะ..ที่ยังเฉย
    แคร์นะยังแคร์อยู่..เจ็บนะ..ที่ยังแคร์
    แต่ที่รู้เธอไม่เคยรู้สึกอย่างฉันเลย

.....โลกหมุนไป ใจอยู่กับเสียงเพลง ชีวิตฉันคืออิสระ I am what I am.....

Tags for this Thread