หัวข้อ: ไก่อบเกาหลี

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนุ่มหนองหาน

เมนูอาหาร วิธีทำอาหาร ไก่อบเกาหลี

หลังจากได่หยุดงานชุซอกวันหยุดประจำปีของประเทศเกาหลี สามมื่อกะได่มีโอกาสเฮด แนวกินกินเองครับ เมนูนี่กะบ่อยาก
    เครืงปรุงกะมี ขิง ตระไค้ร ใบมะกรูด
    พริกไทยดำ งาขาว ซีอิ้วขาว รากผักชี เกลือป่น เหล้าจีน
    ทุกอย่างนี่กะซื่ออยูร้านไทยครับ

ไก่อบเกาหลี

ไก่อบเกาหลี

ทุกอย่างตำรวมกันแล้วเอามาทาที่โตไก่ครับ หมักไว้สัก30นาที

ไก่อบเกาหลี

ไก่อบเกาหลี

แล้วก็เอาเข่าเตาอบครับ

ไก่อบเกาหลี

สุขแล้วหน้าตากะเป็นจังแบบนี้ครับ

ไก่อบเกาหลี

แถมด้วยตำแตงครับ

ไก่อบเกาหลี

เสร็จแล้วกะลุ่มลั่มเลยครับ

ไก่อบเกาหลี

มูซอยลุ่มลั่มครับ

ไก่อบเกาหลี

ไก่อบเกาหลี

ไก่อบเกาหลี

ไห้เบิงซือๆอยากกะอดเอาเด้อ :l-

ไก่อบเกาหลี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหนองหาน; 13-09-2011 at 15:19.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    เห็นตอนแรกบ่เชื่อครับว่าไก่อบเกาหลี จนมาเห็นโหลดอง โอวว ..อบเกาหลีหม่องนี่เอง เป็นตาเข้ากันดีคับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    บ่อแม่นลุ่มลั่มไปลุ่มลั่มมาหลงมือกันเด้อ555

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31

พบปะพูดคุย

เกาหลีแท้ๆ อิอิ หิวอบไก่เด้ ให้กินนำแหน่จ้า เป็นตาแซบ อ๋อยๆๆหิวข้าวเด้:b-b

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    มาตบท้ายคือตั๋วละ จงไว้แหน่เด้อแนวมัก

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    เป็นตาแซ่บแท้เนาะจ้า ไก่อบแมะ น้ำใสๆนั้นแซ๋บคือกันบ่จ้า อิอิ เป็นตาหวานดีแท้ :l-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูหวาน; 14-09-2011 at 09:59.
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    นี่หละเนาะชีวิตคนทำงานไกลบ้าน เฮ้ดกับข้าวกินกันความสุขอีกแบบ
    อั๋นๆ ขวดดองรากกระชายยังบ่เคยดื่มเห็นแล้ววินหัวเลยจ้า 5555
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียงจอห์น
    บักโจ้ดโลดนั่นคือสิแซบ ฮื้อ...ส้มแข่วเด้บาดนิ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    มันกะสิคือไก่อบเครื่องทั่วๆไปในไทยนั่นแหละเนาะ เพราะว่าเครื่องปรุงกะซื้อในร้านไทย แต่เฮ็ดยุเกาหลี อิอิ:l-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

ไก่อบเกาหลี

อยากซีมนำเด้ มันสิแซบคือไก่อบปิ๊ป บ้านเฮาบ่นอ

ไก่อบเกาหลี

ไก่อบเกาหลี

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก หิวใช่มั้ย ดิชั้นแนะนำ ไก่อบปี๊บ เจ้าค่ะ กรี๊ดดด

Tags for this Thread