หัวข้อ: ใครเคยไปเที่ยวเกาะเสม็ด จ.ระยองมาบ้าง

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ

พบปะพูดคุย ใครเคยไปเที่ยวเกาะเสม็ด จ.ระยองมาบ้าง

ไครเคยไปเที่ยวเกาะเสม็ด ระยอง บ้างครับ ช่วยเเนะนำที่พักที่น่าอยู่ ะราคา พอฟังได้ไม่เเพงมาก,สถานที่ ,หาด,เเละกิจกรรมที่น่าเที่ยว ให้หน่อยนะคับ (ลงรูปนำเด้อครับถ้ามี) เอาจากประสบการจริงเท่านั้นนะคับ ผู้ที่เคยไปมาแล้ว รูปเห็นมาตามเวบที่เขาโฆษณาเเล้ว8)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    เคยไปเที่ยวมาคือกันจ้า แต่ว่าไปนานแล้ว ตอนไปบ่ได่ไปขึ้นเรือที่ท่าเรือ เหมาเรือไปกันเองค่ะ ประมาณพันกว่าบาท ไปส่งไปรับ แล้วกะขากลับเขาพาขับวนทั่วเกาะ แล้วกะแวะอีกที่เกาะหนึ่งจำซื่อบ่ได่ แต่ว่าแถวเกาะนี่เขาเลี้ยงปลาต่างๆหลายชนิดเป็นกระชังๆวิวที่เกาะนี่งามแล้วกะ สงบกว่าเสม็ดจ้า

ส่วนที่เสม็ดที่พักมีหลายอยู่ บ่ต้องจ้องล่วงหน้ากะได่ มีทุกระดับ ราคาแต่เป็นร้อยจนถึงพันบาท (แต่บ่รู้ว่าปัจจุบันนี่ราคาสิเปลี่ยนไปหลายบ่ เช็คราคาทางในเน็ตแน่นอนกว่าจ้า) หรือว่าสิไปกางเต็นท์นอนที่แถวอุทยานกะได่ (เห็นเขากางเต๊นท์กะมี)

ส่วนหาดต่างๆนั่นกะสวยทุกหาดนั่นหล่ะ แล้วกะคนหลายทุกหาดเลย เช่นหาดไผ่ ตอนไปนั่นไปเที่ยวหาดแถวอุทยานเกาะเสม็ด น้ำใส หาดยาว ร้านค้าเยอะมากๆๆๆเลย แล้วกะราคานี่กะแพงเอาการอยู่ ถ้าไปนั่งในร้านนะ ถ้าซื้อกินตามที่เขาหาบขายกะได่คือกัน ราคากะบ่ค่อยแพง 35- 60 นี่หล่ะ แต่ว่าเรื่องความสะอาดนี่บ่รับประกันจ้า แนะนำให้นั่งในร้านดีกว่า แพงกว่าแต่ว่าปลอดภัย(ท้อง)มากกว่า

กะแนะนำได่ส่ำนี่หล่ะจ้า หาข้อมูลในเน็ตกะสิอัพเดทคือกันเด้อจ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ

พบปะพูดคุย

ขอบคุณหลายๆคับสาวกะสิน ที่สละเวลามาพิมมาเว้าสู้กันฟัง ผมสิไปเที่ยวเดือนหน้าคับ ไปจุกสี่ห้ามื้อ จักสิหม่วนส่ำได๋ดอก ไปเที่ยวยามฝน หุหุ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ไก่น้อยเคยไป 2เทื่อจ้า เทื่อแรกพักยุหาดทรายขาว (ใกล้กับท่าเรือที่สุด ย่างไปทางซ้ายมือ ผ่าน รร. แล้วกะพ้อหาดเลยค่ะ ที่พักกะพักเป็นบ้าน พักได้ประมาณ 5-6 คน ราคา2200 จ้า ... หาดบ่ค่อยสงบปานได่ คนหลาย แต่ สะดวกร้านอาหาร เธค ผับ ยุใกล้ๆจ้า
    เทื่อ2 ไปพักยุอ่าววงเดือน อันนี้ไกลจักน่อยต้องนั่งรถสองแถวไปจ้า ค่ารถคนละ15 บาท( เมื่อปี 2547) บ้านพักราคา1500 จ้า นอนได้ประมาณ 5-10คน (เบียดจักน่อย) แต่หาดสวยมากจ้า จั่งได่กะหาข้อมูลเพิ่มเติมใน นี้ต่อเด้อค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Tags for this Thread