หัวข้อ: ช่วยด้วยจ๊า...ใครใช้โปรแกรมแฟลช เป็นช่วยทีค่ะ

ช่วยด้วยจ๊า...ใครใช้โปรแกรมแฟลช เป็นช่วยทีค่ะ

อยากทราบว่า ถ้าต้องการเขียน action script ในโปรแกรมแฟลช
    เพื่อ สั่งปุ่มลิงค์ให้เชื่อมโยงไปยัง frame ที่เราต้องการ จะต้องทำอย่างไร คะ

เช่น อยู่ที่ frame1 ต้องการสั่งอยากให้ข้ามไปที่ทำงาน ที่ frame3 และหยุดอยู่ที่ Frame3 เพื่อรับคำสั่งต่อไปค่ะ

เคยทำโดยใช้ gotoAndPlay แล้ว มันไม่ยอมหยุดอยู่ที่เฟรม3 ค่ะ มันวิ่งไปหยุดอยู่ Frame อื่นค่ะ สั่ง action stop ไว้ที่ Frame3 แล้วก็ไม่ได้ค่ะ

วานผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า

ช่วยด้วยจ๊า...ใครใช้โปรแกรมแฟลช เป็นช่วยทีค่ะ ช่วยด้วยจ๊า...ใครใช้โปรแกรมแฟลช เป็นช่วยทีค่ะ ช่วยด้วยจ๊า...ใครใช้โปรแกรมแฟลช เป็นช่วยทีค่ะ ช่วยด้วยจ๊า...ใครใช้โปรแกรมแฟลช เป็นช่วยทีค่ะ
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    คำสั่ง MovieClip.gotoAndStop

รูปแบบ myMovieClip.gotoAndStop(frame) <<==เฟรมที่ต้องการ

การสั่งงาน คลิก Object > Movie > MovieClip > Methods และดับเบิ้ลคลิกที่คำสั่ง gotoAndStop

หน้าที่ กำหนดให้มูฟวี่คลิปกระโดนข้ามจากเฟรมปกติเพื่อไปเล่นยังเฟรมที่ต้องการ จากนั้นจึงให้มูฟวี่คลิปหยุดทำการเล่น

และแล้ว ฟ้าก็เห็นใจ ส่งหนุ่มใหญ่ใจดีมีเมตตา มาช่วยน้อง

ขอบคุณค่า คุณ ตน. รับรองงานนี้คุยกันอีกยาว อุอุ
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?