หัวข้อ: เกิดวันไหนทำผมทรงอะไรดี มาดูกัน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

เกิดวันไหนทำผมทรงอะไรดี มาดูกัน

สาวที่เกิดวันอาทิตย์
    จะเป็นสาวธาตุไฟตามดวงอาทิตย์เลยจ้า เส้นผมของคุณควรจะหยิกหยักศกเล็กน้อย ตามลักษณะของธาตุไฟ ส่วนการทำสีผมก็ไม่ควรเป็นสีดำสนิทนะ ควรทำผมเป็นสีน้ำตาลหรือออกไปในแนวโทนสีแดงก็จะทำให้คุณดูเด่นและดูเซ็กซี่ขึ้นมาทันที และสามารถเพิ่มพลังของธาตุกำเนิดให้มีความเป็นโชคลาภได้ หรือการทำผมซอยสั้นๆและชี้ๆก็ดีเหมือนกันนะจ๊ะ แต่ที่สำคัญเลยคุณไม่ควรไว้ผมยาวมากจนเกินไปนัก หรือการทำผมเป็นลอนคลื่นเหมือนน้ำ เพราะจะไปหักล้างพิฆาตกันเองของธาตุน้ำและธาตุไฟ ทำอะไรๆก็จะติดขัดไม่ราบรื่นแน่นอน ฉะนั้นอย่าทำเชียวนะ

สาวที่เกิดวันจันทร์
    ์ จะเป็นสาวธาตุดินใกล้น้ำเหมือนดวงจันทร์นั้นเอง ผมของคุณน่าจะเป็นลักษณะที่เรียบตรงง่ายๆนะจ๊ะ แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ผมหยิกหยักศกโดยกำเนิดหละก็แนะนำเลยว่าควรไปเหยียดให้ตรงจะดีกว่านะจ๊ะ หรือถ้าจะดัดผมบ้างก็พอได้นะแต่ต้องนิดหน่อยนะจ๊ะ ส่วนสีผมควรเป็นดำหรือสีเข้มๆ และควรให้ผมยาวในระดับที่ดูดีหรือทำเป็นผมม้าเลยก็ได้ เพราะจะได้ไปส่งเสริมเพิ่มพูนกระแสธาตุดินอันเป็นธาตุกำเนิดให้มีความเป็นโชควาสนานั่นเองจ้า แต่ขอเตื่อนไวก่อนว่าไม่ควรทำผมแบบลูกคลื่น เพราะเป็นลักษณะของธาตุน้ำที่บางทีจะพิฆาตกัน จะทำให้คุณทำอะไรก็ติดขัดไม่ราบรื่นนั่นเอง

สาววันอังคาร คุณเป็นสาวธาตุลมตามธาตุแห่งดาวอังคารฉะนั้นผมของคุณควรออกไปในแนวที่สามารถพริ้วไหวได้ดี ยิ่งเวลาที่เดินแล้วมีการกระเพื่อมไหวได้เล็กน้อยยิ่งดีเล้ย ก็จะโบกไหวแสดงความเป็นพลังของวาสนาออกมาให้เกิดความเป็นโชคลาภ หรือคุณอาจจะตัดผมแบบทรงผมตั้งๆก็ดีเหมือนกันนะเพราะนอกจากจะดูเก๋แล้ว ผมตั้งนั้นเป็นลักษณะธาตุไฟ ตามหลักถือว่าลมให้กำเนิดไฟและเกื้อกูลกัน สีผมก็ควรจะออกแนวแดงหรือน้ำตาลหรือสีทองเลยจ้า ส่วนผมทรงเรียบๆหรือการเกล้ามวยผมนั้น ไม่ควรๆอย่าทำเป็นอันขาดเพราะเป็นธาตุดินจะมาหักล้างพิฆาตธาตุลมนั้นเอง

สาววันพุธ
    คุณคือสาวธาตุน้ำโดยกำเนิดตามดาวพุธ เป็นธาตุน้ำฉะนั้นทรงผมต้องควรดูฉ่ำเข้าไว้ อาจจะมีการใส่เจลหรือใส่น้ำมัน และผมควรดูเป็นคลื่นเล็กน้อยถึงจะดีจ้า แต่ถ้าคุณผมตรงก็ควรไปดัดให้เป็นลอนบ้างนะจ๊ะ การทำสีผมก็ทำได้ทุกสี แต่ก็ไม่ควรไว้ผมยาวจนเกินไปนะจะบอกให้ และทรงผมควรปัดซ้ายหรือขวาเพราะจะเหนี่ยวนำความเป็นโชคลาภและเรื่องดีๆเข้ามาในชีวิต โดยปรกติสาวเกิดวันพุธจะสามารถทำได้เกือบทุกทรงผม ยกเว้นลักษณะที่ทำผมชี้ขึ้นหรือแบบตั้งซึ่งเป็นแบบธาตุไฟ จะไปหักล้างกับธาตุของคุณฉะนั้นไม่ควรทำจ้า และการไว้ผมปิดหน้าผากไม่ดีแน่สำหรับคุณ เพราะเหมือนไปปิดประตูแห่งโชคลาภนะจ้า ฉะนั้นต้องระวังด้วยหละ

สาววันพฤหัสบดี
    คุณเป็นสาวธาตุดินแข็งตามธาตุกำเนิดแห่งดาวพฤหัส ทรงผมที่ดีควรราบเรียบไม่ชี้หรือฟูจนเกินไป และควรจะเกล้ามวยให้เรียบร้อย ทรงผมควรเปิดหน้าผากให้เต็มที่หรือแบบเสยไปด้านหลังเลยก็ได้นะจ๊ะ เพราะจะทำให้ดูเด่นเป็นสง่า และจะเหนี่ยวนำความดีและโอกาสดีๆเข้ามาในชีวิตคุณเลยหละ ส่วนการทำสีผมสามารถทำเป็นสีอะไรก็ได้จ้า เพราะไม่ค่อยมีผลกับตัวคุณ แต่ถ้าจะให้ดีควรทำผมสีเข้มเข้าไว้จะดีกว่า แต่สีที่ออกโทนอ่อนๆและผมที่หยิกหยักโศกมากไม่ดีแน่นอนขอคอนเฟิร์มจ้า และผมที่มีลักษณะยาวจนถึงกลางหลังก็ไม่ค่อยดีนักนะจ๊ะ เพราะมันจะเป็นการหักล้างสิ่งที่ดีไม่ให้เข้ามาเลยนะ

สาววันศุกร์
    เป็นสาวธาตุน้ำทะเลกว้างตามธาตุกำเนิดแห่งดาวศุกร์ ทรงผมที่ดีนั้นก็ควรเป็นลอนคลื่นค่อนข้างใหญ่ หรือหยิกหยักศกก็ยิ่งดีมาก ผมควรจะปัดซ้ายหรือขวาไม่ควรจะเป็นเส้นตรงจนเกินไปนักนะ แล้วถ้าจะไว้ผมทรงสั้นก็ควรให้แลดูเป็นคลื่นปิดหน้าผากบางส่วน ทรงผมเหล่านี้จะทำให้คุณขับความเป็นตัวเองตามลักษณะของดาวประจำวันเกิดธาตุน้ำ การทำสีผมทำสีอะไรก็ได้นะจ้า แต่ห้ามเด็ดขาดคือสีแดง และการทำผมแบบตั้งชี้ไม่ค่อยดีนักนะ เพราะจะทำให้ถูกอำนาจแห่งธาตุไฟหักล้างกระแสดีๆที่จะเหนี่ยวนำเข้ามาในชีวิตได้นั่นเอง

สาววันเสาร์
    คุณเป็นสาวธาตุไฟแบบไฟป่าตามกำเนิดธาตุแห่งดาวเสาร์ ฉะนั้นทรงผมที่ดีควรแลดูไม่เรียบแบนจนเกินไป หยิกหยักศกบ้างจะยิ่งดีมากเลยนะ ทรงผมจะต้องไม่สั้นและไม่ยาวจนเกินไปนะจ๊ะ ผมลักษณะที่มีการตั้งชี้หรือฉีกเป็นเส้นตรงด้านหน้าหรือท้ายทอยก็ใช้ได้นะ ส่วนสีผมนั้นควรใช้โทนสีแดงเพราะจะทำให้ส่งพลังที่ดีออกมา ทรงเหล่านี้จะทำให้เสริมส่งความเป็นตัวคุณตามแม่ธาตุกำเนิดแห่งดาวเสาร์ แต่ต้องจำไว้ให้ดีเลยหละว่าผมสีทองหรือการดัดเป็นลอนคลื่นใหญ่มาก จะไม่ค่อยดีนักเพราะไปหักล้างเหมือนน้ำไฟ ทำให้คุณจะมีแต่เรื่องติดๆขัดๆนะจ๊ะ ฉะนั้นระวังไว้

ที่มา http://thailand.gangofgirls.com
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    มิน่าหละเกิดวันอังคารยามมัดผมมวยผมบ่มีคนเบิ่ง ได้สูตรแล้วบาดนิเดี๋ยวผุบ่าวเมืองนอกสิบ่แซว

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณ เด็กและสตรีมีครรภ์ ไม่ควรดื่มเกินวันละ 2 ขวด

ก่อนกินเหล้าให้เขย่าขวดก่อน และห้ามกินหลังอาหาร เพราะจะทำให้เปลือง:g

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น

เรื่องฮิตน่าอ่าน

ขอบคุณหลายๆเด้อจ้า อ้ายเฒ่าจังไร ไปก่อนเด้อสิฟ้าวววไปยืดผมตรงจ้า...

:g

Tags for this Thread