หัวข้อ: นัดกินข้าวแลง พ้อกันครั้งที่2

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

นัดกินข้าวแลง พ้อกันครั้งที่2

คนตระการ : ฮัลโหล ๆ ๆ ใครครับเนี่ย

เฒ่าจังไร : อ้าว...แล้วจะพูดกับใครล่ะครับ

คนตระการ : นั่นเฒ่าจังไร ใช่มั้ยครับ

เฒ่าจังไร : ใช่ครับ ๆ

คนตระการ : ผมคนตระการนะครับ

เฒ่าจังไร : โอ๊ะ โอ๋ ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ ๆ ๆ สวัสดีครับ

คนตระการ : เย็นวันเสาร์ว่างมั้ยครับ จะพาไปเลาะ

เฒ่าจังไร : โอ้..อ่า ๆ ๆ ว่าง ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ จะไปไหนครับ (กำลังหาเรื่องจะออกจากบ้านพอดี)

คนตระการ : จะพาไปเลาะแถว ๆ สุทธิสารครับ ไปฟังเพลงเพื่อชีวิต

เฒ่าจังไร : ไม่ไปครับ มันไม่สะดวกเวลากลับครับ

คนตระการ : ผมไม่เอารถไปครับจะไปแท็กซี่

เฒ่าจังไร : (เฮ้อ..ถอนหายใจ โล่ง-อก) ไปแถว ๆ บ้านผมดีกว่าครับ

คนตระการ : ครับ ๆ ๆ เอาเป็นว่าร้าน มล แถววัดสุคันธารามนะครับ

เฒ่าจังไร : ครับ ๆ ๆ ๆ

(เย็นวันเสาร์ เวลาประมาณ 1 ทุ่มกว่า ๆ)

ก๊องแก๊ง ๆ ๆ จ๊วบ ๆ ๆ กรึ๊บ ๆ ๆ ๆ กร๊อก ๆ ๆ ๆ (เซ็นเซอร์)

เฒ่าจังไร : ผมขอตัวเข้าห้องน้ำก่อนนะครับ

คนตระการ : ครับ ๆ ๆ

เฒ่าจังไร : (พึมพำกับตัวเอง) ห้องน้ำตอนเข้ามาตอนแรกใกล้นิดเดียว
    ตอนนี้มันทำไมไกลจังเว้ย ...

คนตระการ : มานั่งอย่างงี้ทางบ้านว่าอะไรหรือเปล่าครับ

เฒ่าจังไร : ไม่ว่าครับ ยิ่งดีที่จะไม่มีใครบ่นให้ครับ เขากำลังเล่นเว็บ

คนตระการ : เป็นแฟนพันธุ์แท้เลยนะครับ

เฒ่าจังไร : (ยิ้มแห้ง ๆ)หึ ๆ ๆ นัดกินข้าวแลง พ้อกันครั้งที่2 (ในใจ) ฮือ ๆ ๆ ๆ ๆ นัดกินข้าวแลง พ้อกันครั้งที่2

คนตระการ : ผมไม่เคยดื่มมากขนาดนี้เลยนะครับ ...อ๊อก

เฒ่าจังไร : ผมก็เหมือนกันครับ...อ๊อก ๆ

เวลาผ่านไป ไวเหมือนโกหก เกือบ 6 ทุ่ม

คนตระการ : ผมว่าสมควรแก่เวลาล่ะมั้งครับ

แท็กซี่ จอดดดดดดด (ทางเดียวกัน ไปด้วยกัน ประหยัดตัง)
    ผมกลับละครับพี่ โอกาสหน้าเจอกันอีกนะครับ อ๊อก ๆ

เฒ่าจังไร : ครับ สวัสดี โชคดีครับ อ๊อก ๆ

ลงจากรถแท็กซี่ (ไหง.. เหมือนแท็กซี่กำลังแล่นอยู่เลยวะเนี่ย..) เดินเข้าบ้านพัก ระยะทางประมาณ 400 เมตร เหมือนกับ 400 กิโลเมตร ถ้าเป็นถนนดินทราย รอยเท้าเราคงจะเหมือนรอยงูเลื้อย แน่ ๆ เลย
    เดินสาวราวขึ้นบันไดชั้น 2 ด้วยความทุลักทุเล 555

นี่ขนาดชวนไปกินข้าว และดื่มน้ำ เฉย ๆ เนี่ยนะ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ::)

กลับถึงบ้าน แม่บ้าน (คนนั้น) ถามเป็นไงบ้าง เราบอก...คนตระการ เป็นคนพูดเก่งม๊าก ๆ อัธยาศรัยไมตรีดี มีมนุษย์สัมพันธ์ดี ยิ้มแย้มแจ่มใส ตามประสาคนมีหมากกะตัง ตรงสเปคผมเลย ::) ::) ::) โครม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เพี๊ยะ ๆ ๆ ๆ ๆ :g ::) ::)

วันอาทิตย์ตื่นเกือบเที่ยง คนตระการโทรฯ สอบถามอาการด้วยความเป็นห่วง ::) :g

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดี ๆ ครับ ครั้งหน้าขอดื่ม "แค่ คน ละ แก้ว" น่าจะพอนะครับ เอิ๊ก ๆ ๆ ::)::)

คำเตือน

การดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอลล์ผสม ทำให้เกิดอาการมึนเมา
    และทำให้ความสามารถในการขับ,ขี่ ด้อยลง

เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรรับประทาน ผู้ป่วยห้ามดื่ม

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี ห้ามดื่ม และห้ามซื้อ

เมาไม่ขับ กลับแท็กซี่

ไม่ซ้อนคนเมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 05-07-2010 at 20:37.

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    หืยยย ไคเนาะ ยังมีผู้ออกมาถาม คันแม่นเฮานอนเฝ้าปักกะตูบ้านซอดเซ้าพู้นแหลว อิ อิ อิ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    5555 เหตุการณ์นี้เนาะ

มิตรภาพไร้พรมแดนอิหลีครับบ้านมหาของเฮา ::)

::)::) แม่นเสียงหยังละคับ โครมๆๆๆๆๆเพี้ยะๆๆๆๆๆ นั้นแมะ ;d;d
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ท่านเฒ่าจไรที่รัก..ดีมากที่ใส่ Tags คำค้นหา (สำคัญมากต้องใส่) ... ทำไมท่านเฒ่าจไรใส่ชื่อไม่ตรงตามที่บอกไว้ล่ะท่านขอรับ...ไม่ใช่ ไดอารี่เฒ่าจังไร ต้อง ใส่คำ ไดอารี่ของเฒ่าจังไร นะคะ... เพราะมันจะถ้าใส่ชื่อใหม่มันจะไม่รวมกันนะเจ้าค่ะ... อย่าลืมนะ ...แต่ถ้าลืมเด็กน้อยกะยินเปลี่ยนให้ท่านเฒ่าจไรเจ้าค่ะ ... ::)::)::)

โครมๆๆๆๆๆเพี้ยะๆๆๆๆๆ แย่งเก้าอี้คอมกับคนที่บ้านติเน๊าะ .... ::)::)::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    โครมๆๆๆๆๆเพี้ยะๆๆๆๆๆ ////เจ็บบ่อละท่าน.. อิอิๆๆหูอื้อบ่อ ฮ่าๆๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    สงสัยงานนี้ได้กินก้อยฟานแท้อ้ายเฒ่าจังไร ก้อยฟาน (ก้านฟอย) อิอิๆๆๆๆๆ

นัยกระจอก
    Guest

นัย..กระจอก

เพี๊ยะๆๆ 555555555 สมมมมมมมมมม ::):g

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

รอบยิ้มพิมใจ

ฮิ้วเสียงอีหยังน้องเด็กน้อย คุ้นๆๆแมะจ้า บ่แม้นหูอ้ายพล แดงแล้วบ่ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ::)::)

Tags for this Thread