• หลาน : ฮัลโหล...ยาย นี่หนูเองน๊ะค๊ะ
• ยาย : อ๋อ..หนูเองเหรอจ๊ะ
• หลาน : ตอนนี้หนูได้เป็น Freshy
• ยาย : อ้าว!! ไปเป็นกะหรี่ทำไมล่ะลูก
• หลาน : ไม่ใช่!!! หนูอยู่ปีหนึ่ง
• ยาย : ถูกเค้าจับขึงด้วยเหรอลูก
• หลาน : ยายคะ คือ...หนูเป็นรุ่นน้อง
• ยาย : ไปทำยังไงท้องละลูก
• หลาน : หนูเป็นน้องวิดคอม
• ยาย : อ๋อ โดนเค้ามอมเหรอลูก
• หลาน : เปล่า หนูเรียน มศว
• ยาย : ยังไม่มีพ่อด้วยเหรอลูก
• หลาน : ยายอ่ะฟังผิด
• ยาย : พ่อมันดัดจริตอีกเหรอลูก
• หลาน : ยายง่ะ ชอบพูดบ้าๆ
• ยาย : มันชอบเล่นท่าเหรอลูก
• หลาน : ทำไมยายไม่ตั้งใจฟัง
• ยาย : มันล่อซะพังเชียวเหรอลูก
• หลาน : หรือหนูพูดไม่ดัง
• ยาย : โห!! หนูติดสังฆัง แย่เลยลูก
• หลาน : โว้ย!! คุยกับยายแล้วเซ็ง
• ยาย : คงไม่ใช่มะเร็งมั้งลูก
• หลาน : ยายทำหนูอารมณ์เสีย
• ยาย : จะอมจะเลีย ปล่อยเค้าเถอะลูก
• หลาน : ทำไมยายไม่ฟังดีๆ
• ยาย : แค่สองที.. กระจอกลูก
• หลาน : ไม่เอาแล้ว หนูไปดีก่า
• ยาย : ตีลังกา ยายลองแล้วลูก