หัวข้อ: ช่วยทีครับ กับ .(Worm.Win32.Sohanad.as) ใช้. Kaspersky Anty virus

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pakinaim
    Price of Songkla University

เศร้าซึม ช่วยทีครับ กับ .(Worm.Win32.Sohanad.as) ใช้. Kaspersky Anty virus

ช่วยทีครับ ผมมใช้ Kaspersky Anty virus (6.0.2.614) ตตอนี้มันไม่ให้
    อัพเดทแล้วครับ พอจะ เอาออกก็เอาออกไมได้ ไม่รูว่าเปงเพราะอะไรครับ unstall ออกก็ม่ายได้ ลงตัวใหม่ Kaspersky Internet Security 2009 v8.0.0.357 ที่โลดมาจากบอร์ดก็ม่ายได้ ครับ รบกวนผู้รูชี้แจง ด้วยนะครับ
    เพระ ตอนนี้ เครื่องผมโดน Worm.Win32.Sohanad.as เล่นงานครับ มัน แพร่ตัวเอง เร็วมากๆๆ จะ ฆ่ามันงัย รบกวนด้วยนะครับ
    ตอบที่บอร์ดก็ได้นะคัรบ รึ M คุยกันได้ครับ pakinaim@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้านะคัรบ

เด็กผู้รอคอยยย ช่วยทีครับ กับ .(Worm.Win32.Sohanad.as) ใช้. Kaspersky Anty virus

สาวเขียด
    Guest

ความเยือกเย็น วิธีแก้ค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณได้ uninstall แบบเข้าไปที่ Control Panel หรือปล่าวนะค่ะ ถ้าเข้าไปแล้วให้สังเกตไอคอนล่างขวาสุดว่าโปรแกรมทำงานอยู่หรือปล่าว ให้คลิกขวา Exit ออกก่อนแล้วค่อย Unistall แล้วค่อยลงโปรแกรม Antivirus ใหม่ ตอนนี้ที่ใช้ก็เป็น NOD32 Antivirus 3.0.642(with unlimited update fix)ค่ะเจ๋งสุด + Serial แล้วถ้าเจอไวรัสก็มีตัวนี้นะค่ะ ให้ติดตั้งเลยไม่ต้องถอดโปรแกรม Anti virus ตัวเดิมออก มันชื่อ NOD32 Registry Recovery-V1[1].1.exe มีหลายตัวให้ไป Download ได้จากเวบไซต์ของ Nod ได้เลยค่ะ

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก
    ไม่แนะนำให้ลง NOD32 เพราะเจอไวรัสมาทุกราย ไว แต่ทำไรไวรัสไม่ได้ แค่ autorun ตัวเดียวก็เดี้ยวแล้ว มันเอาไม่อยุ่

ส่วน KIS อย่าไปใช้เลย หากไม่ได้ซื้อ Key แท้ เพราะจะติด Black list ทุกรายไป

ปกติแล้ว KIS จะถอดออกหมดจด หากทำใน Control Panel >> Add or Remove Programs แต่หากมี Reg ค้างบ้าง ก็ให้ไปค้นหาด้วย Wintools.net (มีอยู่ในบอร์ด software update) หรือหากไม่ต้องการใช้โปรแกรม Wintools.net ก็ให้ทำได้อีกทาง คือ

ไปที่ Run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นเข้าไปหาชื่อโปรแกรมที่ต้องการลบที่

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE
    HKEY_CURRENT_USER\Software

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ได้รับความรู้อีกแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านในกระทู้ครับ 8)

Tags for this Thread