หัวข้อ: วัดไทยใน สวิสค่ะ สวยมาก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แมวเหมียวพลัดถิ่น
    St.Gallen SWISS

วัดไทยใน สวิสค่ะ สวยมาก

วัดศรีนครินทราราม หมู่บ้าน โซโลธูร์น จังหวัด อาเร่า จากชูริค 30 นาที

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ
    ภาคภูมิใจหลายคับ ที่เห็นวัดไทยไปหุ่งเฮืองเหลืองเหลื่อมในต่างประเทศจังซี่
    ขออนุโมทนานำผู้ที่เฮ็ดสร้าง เเละทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาของเฮา ให้ได้บุญกุศลสุ๋ขุ๋สู่คนเด้อคับ
    อันนี้คือวัดไทยในไทยคับ ถ่ายด้วยมือถือ พันกว่าบาทเลยบ่ค่อยงามปานได๋คับ อิอิ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    โบถส์งามเนาะ ขอบคุณสาวแมวเหมียวจ้า ที่เอารูปมาไห้เบิ่ง

สาธุ สาธุ สาธุ...ดีใจหลายที่เห็นวัดไทยในต่างแดนงามๆแบบนี่...ดีใจหลายที่คนไกลบ้านได้มีที่พึ่งทางใจ...
    กลางเดือนหน้า10/07/2008หละประมาณติ๋มสิเอาวัดไทยในเดนร์มากมาให้เบิ่งนำเด้อจ้า....เอามาอิหลีจ้า ถ่าเบิ่งคนนุ่งขาวห่มขาวนำเด้อ...อิอิ
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ
    อ่าอยากเห้นคับพี่ติ๋ม เอามาให้เบิ่งอีหลีเด้อคับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    อั้น..น้องแมวเหมียวพลัดถิ่น..ที่มองเห็นควันขึ้นปล่องนั้นมันคืออิหยังครับ.. //วัดสวยงามอิหลี คือบ่อชวนน้องออมน้อยไปเที่ยวแหน่น้องออมก็อยู่สวิสคือกันจ้า
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    วัดสวยดีเนาสาวแมวเหมียว :g
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    :) สวยงามมาก ๆ คับ คุณแมวเหมียวพลัดถิ่น วัดไทยได้ไปอยู่ในเมืองไกลโพ้น
    โน่น ไปพร้อมกับพุทธศาสนาของไทย พอดีเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ของบ้าน
    หลังนี้ ดีใจมาก ๆ คับ มีทั้งเพื่อนที่อยู่ต่างแดน มีอะไรดี ๆ ก้อนำมาแลกเปลี่ยน
    ความคิดเห็นกันได้คับ ขอบคุณสำหรับภาพดี ๆ และสวยงามคับ
    (t

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    นี่หล่ะที่พึ่งทางจิตใจอีกหม่องนึงของคนไทยไกลบ้าน
    งามหลายคับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แมวเหมียวพลัดถิ่น
    St.Gallen SWISS
    อันที่มีควาน เป็นท่อ นิวเครีย ค่ะอ้ายบ่าวดเซียงน้อย

Tags for this Thread