แค่หัวข้อกะฮาแล่ว

รับสมัครงาน
หนุ่มหล่อ นิสัยดี เจ้าของกิจการนำเข้าสินค้าหลายชนิดจากต่างประเทศ ต้องการรับสมัครหญิงสาวตามคุณสมบัติดังนี้
* อายุไม่เกิน 25 ปี
* ปริญญาเอกด้านภาษาต่างประเทศ
* ถ้ามีนิสัยชอบกด ชอบขี่ และชอบขึ้นที่สูง จะพิจารณาเป็นพิเศษ
* ใจเย็น ไม่หงุดหงิดง่าย
* รูปร่างอวบอึ๋ม 36-24-36
* ไม่ตวาดให้ลูกน้องกลัวจนลนลาน
* มีอารมณ์ง่าย และมีอารมณ์ได้ทั้งวัน
เพื่อบรรจุในตำแหน่งผู้ช่วยฝ่ายต่างประเทศ ด้านการนำเข้าเตียงนอนชั้นเยี่ยม
*** หมายเหตุ ***
หากคุณสมบัติไม่ครบถ้วน แต่ต้องการหารายได้พิเศษ กรุณาอ่านบรรทัดเว้นบรรทัด

วิ่งแข่ง
ในการถ่ายทอดสดแข่งขันกรีฑาชิงแชมป์โลก
ลูกชาย : พ่อครับ ทำไมคนพวกนี้ถึงได้วิ่งหน้าตั้งกันอย่างงั้นละครับ?
พ่อ : พวกเขากำลังวิ่งแข่งกันอยู่ครับลูก ใครได้ที่ 1 จะมีรางวัล
ลูกชายตัวแสบมองหน้าพ่อแล้วจึงว่า
ลูกชาย : ที่ 1 ได้รางวัล แล้วไอ้ที่ไม่ได้รางวัลน่ะ วิ่งตามเขาไปทำไมครับพ่อ?

ไฟแดง ไฟเหลือง
หลังจากส่งตัวเข้าหอเสร็จ เจ้าบ่าวอยากขึ้นสวรรค์เต็มทีจึงเริ่มเขยิบหาเจ้าสาว แต่ก็ได้คำตอบสุดสะเทือนใจ
เจ้าสาว : ทำไม่ได้นะคะ วันนี้ติดไฟแดงค่ะ
เจ้าบ่าว : โอ้ย คืนแรกก็จะอดขึ้นสวรรค์ซะแล้วเหรอ
เจ้าสาว : ต้องรอจนไฟแดงหมดนะคะ
เจ้าบ่าวกลับตัวมานอนนึกอยู่ในใจ เขายังไม่ยอมแพ้และเริ่มต่อรอง
เจ้าบ่าว : งั้น...ผมขอด้านหลังนะ
เจ้าสาวถอนหายใจก่อนพูดแบบเซ็งๆ
เจ้าสาว : ก็ได้ค่ะ ถ้าอยากเจอไฟเหลืองละก็