หัวข้อ: วิธีสร้างความสัมพันธ์ที่ดีในบ้านมหาหรือในโลกไซเบอร ์

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

วิธีสร้างความสัมพันธ์ที่ดีในบ้านมหาหรือในโลกไซเบอร ์

มื้อนี้บ่าวเซียงน้อยมีเรื่องมาเล่าสู่พี่น้องฟังเกี่ยวกับประสบการณ์ สําหรับการท่องเวบเกี่ยวกับการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันของบุคลในเวบฯ เอามุมง่ายๆที่เจอมา การพบปะ พูดคุย การใช้คําพูดคําจา และการให้เกียรติคู่สนทนา และเปิดใจกว้าง เป็นแนวทางหลักในการคบหาสมาคมกันในเวบ ซึ่งนอกจากแนวทางดังกล่าวแล้วมีวิธีหนึ่งที่ได้ผลมากจากการประมวลย้อนหลังในบ้านมหาเฮานี้คือ การนัด พบปะ มิตติ้ง สังสรรค์ เป็นกลุ่มใหญ่ หรือกลุ่มย่อย การทํากิจกรรมร่วมกัน ได้พบหน้าพบตากันตัวเป็นๆ ลักษณะแบบนี้ สิเกิดความสามัคคี เว้าง่ายๆคนที่เคยเจอกันสิบ่อค่อยมีปัญหากัน ความสัมพันธ์ยิ่งแน่แฟ้นขึ้น ตรงข้ามเท่าที่ศึกษามาในเวบนี้ คนที่พูดคุยกันเฉพาะในเวบหรือแค่ทางตัวหนังสือ มักสิมีความคิดเห็นไปต่างๆนาๆเพราะว่า ภาษาเขียน กับภาษาพูด(เจอกันตัวเป็นๆ)สิแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ภาษาเขียนบางคนก็ตีความหมายไปตามจินตนาการของผู้อ่านเอง แต่ถ้าใช้ภาษาพูด หรือการพบปะกันความหมายสิแตกต่างทันที ตัวอย่างสิมีให้เห็นกันบ่อยๆครับถ้าสังเกตุดีๆระหว่างคนที่พูดคุยด้วยภาษาเขียนกับภาษาพูด ด้วยเหตุนี้เองเจตนารมณ์ในการจัดงานบ้านมหาพาแลงจึงเน้นให้พี่ๆน้องๆมาพบหน้าเจอตากัน ร่วมกิจกรรม ม่วนชื่นโฮแซว แล้วสิเกิดความรักสามัคคีแน่นแฟ้นยิ่งๆขึ้นไป ฉะนั้นแล้วพี่น้องคอยพบกับงานมหาพาแลง 2 สิจัดแบบอลังการงานสร้าง นักร้อง หมอลํารับเชิญเพรียบ คอยฟังข่าวดีที่นี้ เร็วๆนี้.......
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สำหรับผม ตัวตนผมเป็นจั่งใด๋ ผมเว่าจั่งซั่นครับ บ่มีมาสวมหน้ากากเข้าหากันครับ

งานมหาพาแลง ถ้าจัดขึ้นเพื่อให้ทุกคนมีส่วนร่วม กะต้องให้มีส่วนร่วมจริง ๆ ครับ

ผมหมายถึงการเฮ็ดกิจกรรมร่วมกัน หลายกว่าการให้มานั่งกินเหล้า ฟังหมอลำซือ ๆ ครับ

ผู้ที่บ่กล้าฟ้อนกล้าลำ กะต้องมีกิจกรรมอื่น ให้เขามีส่วนร่วมครับ เช่น การเล่นเกม
    หรืออื่น ๆ เพื่อสร้างความประทับใจครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น การเตรียมตัว "ความพร้อม" การวางแผนที่ดี สิเฮ็ดให้งานออกมาดีและเกิดความประทับใจครับ

ผมกะเว่าให้ฟังซือ ๆ เพื่อสิให้ดีกว่าเก่าครับ บ่แมนติครับ เพราะคนติมันติได้เบิดมื่อนั่นล่ะ สำหรับผมบ่แมนครับ ผมเว่าเพื่อพัฒนาครับ

สำหรับผม ขาขาดข้างหนึ่ง ผมกะมาครับ ถ้าเฮ็ดให้ผมประทับใจ 555

ที่สำคัญ "อย่าหนิ่งกันเฮ็ดเด้อครับ"

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ปึกกะหลืน
    เป็นตาม่วนเน๊าะครับ เสียดายเด้มาเป็นสมาชิกบ่ทันงานพาแลงครั้งที่ ๑ ::)

ผมก็ว่าจริงคับ....
    ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

...คนเรามีค่าตรงที่รู้จักกัน
    ...คนเรารู้จักกันมีค่าตรงที่เข้าใจกัน...

;d;d;d

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    สิมีอีหลีบ่อคับงานมหาพาแลง 2 บอกล่วงหน่าแต่โดนๆเด้อคับสิได้เคลียงาน
    อยากไปม่วนนำหมู่คือกันหล่ะคับ

อ้ายบ่าวเซี่ยงน้อยจ๋า...บอกได้เลยว่าเว็บบ้านลุงมหานี่เป็นเว็บที่รักของเด็กน้อยจ้า...เป็นเว็บที่ให้ความสุขเด็กน้อยทุกมื้อที่ได้เข้า...และกะมีเรื่องเศร้าให้หลั่งน้ำบ่อย ๆๆ แค่ตัวหนังสือเด็กน้อยกะปลื้มจ้า ยิ่งพอได้ไปเจอตัวจริงของแต่ละคนที่งานพาแลงครั้งที่ 1 นั่นแมะกลับมาแฮงป่วงคัก..เล่นเน็ตหนักกว่าเก่าอีก...ตอนนั้นเด็กน้อยสมัครได้แค่ยังบ่ถึง 3 เดือน...กะยังบ่ได้รู้จักไผหลายนะ...แต่กะประทับใจสุด ๆๆ ยังบ่ลืมเลยจ้า...และตอนนี้เด็กน้อยเป็นสมาชิกได้ 6 เดือน กะ 1 วันแว้วว...รู้จักคนหลาย ๆๆ จ้า...อยากเห็นหน้าทุกคนจ้า

กะเลยอยากให้จัดงานพาแลงครั้งที่ 2 เร็ว ๆ นะ... และเด็กน้อยอยากพ้อดีเจที่รักของเด็กน้อยที่สุดเลยจ้า...เด็กน้อยไปจุ๊บดีเจที่ร้กในห้องกล่องขอเพลงทุกมื้อ...นอนดึกทุกวันและอ้ายพลกะจ่มให้ซุมื้อนำจ้า...แต่กะทำเป็นหูทวนลม (ไม่สน..เหอๆๆ) ....ถ้าได้เจอหน้าจริง ๆ นะสิจุ๊บและกอดนำเลยล่ะสิบอกให้... ::)::)::)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    เป็นตะม่วนเนาะครับ
    อยากเห็นงามดีหน้าจังเลย ::)

อย่าว่าเร็วๆเถาะเนาะอ้ายเซียงนางหายใจบ่ทั่วท้อง555++ ปีหน้าว่าซั่นคือหู..ฟังเบิ่งคือไกลเติบอยู่555++
    งานบ้านมหาพาแลง1.ที่บ่ลุกดู๋บ่แม่นหยังดอก อยากอายอ้วนโพด..คั่ยบ่ทอปิ๊กพอกะเทินดึงจ้างกะบ่ลุก555++
    ปีหน้าสิเอาให้คนติดตามได้อ้อมมานั่งพุ้นหละ...ที่จริงติ๋มเป็นคนมักม่วนนะ บ่มักโวยวาย...
    คั่นได้ฮักแล้วกะฮักฝังใจเลย....คั่นได้ซังบ่ให้ถามจักเทือกะได้
    แต่ติ๋มกะยังถือว่าโชคดีที่เจอพี่ๆน้องๆในบ้านมหา...ที่มีแต่คนฮักหลายกว่าคนซัง....
    เมื่อเจอหน้ากันแล้วห่วงกันหลายกว่าตอนบ่ทันได้เจอหน้ากันกะมี...ขอบคุณจ้าที่บ่ป๋า บ่ถิ่มกันยามทุกข์ยามยาก...
    ธรรมดางานครั้งที่1.กะอาจสิผิดพลาดในบางเรื่อง แต่นั่นกะเอาไว้ถ่าเรียนรู้..ครั้งที่2.กะต้องให้ดีขึ้นกว่าเก่าหละจ้า...
    ในฐานะทีมงานคนหนึ่งรับรองความม่วนจ้า...(t และสมาชิกทุกท่าน ทีมงานทุกฝ่ายมีส่วนร่วมแน่นอนจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น

พบปะพูดคุย

ดีหลายๆอ้าย งานพาแลง2นี้สิพยายามบ่ให้พลาดเลย..แตว่าอยากให้จัดขึ้นแถบๆมาทางอิสานบ้านเฮาแนสิได้บ่ต้องไปไกลจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ห่วยย..อ้ายศรีมาประชุมกันเด้อเฮาซั่น..มื้องานคือสิจ้อมาแล่วเด่ะ..อั่นส้มป่อยขอเสนอ..พิธีผูกข้อต่อแขนนำเด้อจ้า..มีพาขวัญห้อยฝ้ายผูกแขนมาตั้งเป็นพิธี หมอธรรมเฮากะมีแล่ว(ศรีห่าว อ้ายโป้ย)แล่วกะแจกฝ้ายผูกแขนพี่น้องบาดนิ ไล่หาผูกแขนกันเอาโลดไผ่สิผูกเอาเสี่ยว เอาพี่น้องกะผูกเอาในงานอ่ะล่ะ.ม่วนเด้อ ได่เว่าได่คุยทักทายกันในโตไปพร้อม..ซึ้งๆๆ อย่าลืมเอาผ้าเช็ดโต โอ้ะ เช็ดหน่าไปนำเด้อ ขี่มูกสิย้อยใส่กันอ่ะหน๋า..ฮ่าๆๆ .ส้มป่อยสิร้องเพลงบายศรีให้(บู๋ยยย ภูมิใจนำเสนอคัก..ฝ่ายเอนเตอร์เทนต์เนาะ อิอิ) เห็นดีนำบ่อทั่นชาน..

Tags for this Thread