หัวข้อ: จะซื้อแคนมาหัดเป่า มีคำถามครับ

ศึกษาหาความรู้

คำถาม และรอคำตอบ จะซื้อแคนมาหัดเป่า มีคำถามครับ

ไปดูแล้วครับ

เป็นแคน 8

ลิ้นเงิน(รึเปล่าจำไม่ได้)

ลิ้นคู่

900 บาทถ้วน

ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ

กลัวโดนหลอกขาย

ผมอยู่ขอนแก่นครับ

ถ้ามีร้านดีอยากแนะนำก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

(t

มักสาวฟังลำ
    Guest
    ถ้าเป็นลิ้นเงิน เสียงสิบ่ดีปานท่อลิ้นทอง แต่ว่าลิ้นทองใซ้งานหรือเป่าไปโดนๆเสียงมันสิเพี้ยนหรือแว่นั้นละครับ

ศึกษาหาความรู้
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มักสาวฟังลำ
    ถ้าเป็นลิ้นเงิน เสียงสิบ่ดีปานท่อลิ้นทอง แต่ว่าลิ้นทองใซ้งานหรือเป่าไปโดนๆเสียงมันสิเพี้ยนหรือแว่นั้นละครับ
    ขั่นว่าจังซั่นกะเอาลิ้นเงินเลยตั๊วะ

แมนบ่ครับ

ขอบคุณหลายๆ ครับ(t

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต้นแพร
    ไปดูแล้วครับ

เป็นแคน 8

ลิ้นเงิน(รึเปล่าจำไม่ได้)

ลิ้นคู่

900 บาทถ้วน

ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ

กลัวโดนหลอกขาย

ผมอยู่ขอนแก่นครับ

ถ้ามีร้านดีอยากแนะนำก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

(t
    ลิ้นเงินหยังคือสิถูกแท้ครับ
    ผมอยู่ขอนแก่นคือกันครับ ผมขอแนะนำเด้อครับ
    ไปซื้อ ที่บ้านอาจารย์สุนทร ชาสงวนเด้อครับ บ้านโนนทัน
    แชมป์โลกเป่าแคน ปีใดผมกะจำบ่ได้ครับ ผมไปซื้อมา 1200 บาทขึ้นไปครับ
    รับเคลมตลอดเวลาครับ เครื่องดนตรีอีสานมีครบวงครับ
    ::)::)::)