หัวข้อ: ความแตกต่างระหว่างเพื่อนกับแฟน

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    บาวศักดิ์
    Guest

ความแตกต่างระหว่างเพื่อนกับแฟน

อาหาร

เพื่อน: ข้าวราดแกง / ก๋วยเตี๋ยว ราคาไม่เกิน 30 -
    แดกไรแพงๆวะ เปลืองชิบ

แฟน: กินอีหยังก็ได้ที่มันบ่อแมนข้าว - สปาเกตตี้
    เฟรนฟรายซ์ ซูชิ ชิสุ สั่ง กันไป… มื้อละร้อยขึ้น

สถานที่

เพื่อน: สนามกีฬา สว่าง กว้าง สนุก

แฟน: โรงหนัง มืด แคบ นุ่ม...!?

ข้ามถนน

แฟน: ข้ามได้มั้ย ระวังนะครับ! จับมือผมไว้

เพื่อน: ………อ้าว! เฮ้ย… รอเพื่อนด้วย

เวลาเดิน

แฟน: แนบชิดประหนึ่งตัวดูดแบบสุญญากาศ

เพื่อน: เฮ้ย! ไปไกลๆหน่อยดิ ร้อนจะตายห่า!!

บนรถเมล์

แฟน: นั่งก่อนเลยครับ เดี๋ยวผมยืนเอง

เพื่อน: เหยิบหน่อยดิวะ จะนั่งด้วย!

บนรถเมล์(2)

แฟน: 2 คนครับ (ยื่นเงินให้กระเป๋าฯ)

เพื่อน: เฮ้ย เอ็งมีป่าววะ ออกไปก่อนดิ ข้ามีแบงค์พัน

เงิน

แฟน: มีเสมอ..จ่ายไม่อั้น

เพื่อน: ไม่มีเสมอ... ออกไปก่อนละกัน เดี๋ยวข้าให้(แร้วมันก็ชิ่ง)

มาสาย

แฟน: ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้

เพื่อน: ทำห่าไรอยู่วะ มาโคตรช้าเลย ...เลี้ยงข้าวข้าเลยนะ

(เพิ่งจะมาก่อน ได้ 5 นาทีเหมือนกัน)

ช่วยทำธุระ

แฟน: ว่างเสมอ - อ๋อ ว่างครับ จะให้ไปถึงที่นั่นกี่โมงดี จะได้เตรียมตัวล่วงหน้า

เพื่อน: ไม่เคยว่าง - ขนของย้ายห้องเหรอวะ .. เออ...ที่จริงก็ได้นะ แต่พอดี
    แม่เราให้ช่วยพาไปหาญาติๆฝ่ายแม่ว่ะ แล้วบ่ายๆต้องไปหาของฝ่ายพ่ออีก คงไม่ว่างแล้วละเพื่อน

กลับบ้านดึก
    แฟน: เดี๋ยวผมนั่งรถไปส่งดีกว่านะ กลับคนเดียวอันตราย
    เพื่อน: กลับยังไงวะเพื่อน มีค่ารถป่าว แต่เราไม่มีให้ยืมนะเว้ย
    ป่วย
    แฟน: เป็นไรมากมั้ย? กินยายังคับ ห่มผ้าด้วยนะ
    (แม่งดูแลแม่อย่างนี้ป่าววะ)
    เพื่อน: เป็นไรอีกวะ สำออยอะดิแก… ออกมาให้ไวเลย ไปกินเหล้ากัน
    เวลาอยู่ด้วยกัน
    เพื่อน: เยี่ยว ขี้ ขากเสลด ซื้ดขี้มูก ตด - ห่านี่ อุบาทชิบหาย
    แฟน: แต่งตัว โบ๊ะหน้า เสริมจมูก ดันนม ดึงเกงใน เช็คขนจ้ากแร้ - ตามบายๆ

สอนหนังสือ

แฟน: ไม่เข้าใจตรงไหนบอกนะครับ จะอธิบายให้ใหม่

เพื่อน:ข้าสอนอ็ง 3 รอบแล้วนะ เอ็งนี่ กินหญ้าแทนข้าวไงวะ

วาเลนไทน์

แฟน: ผมให้คุณได้ทุกอย่าง ยกเว้น ดาว เดือน และ ขนหน้าอก

เพื่อน: ……………(วันนี้มันไม่มีตัวตน)

โดนทิ้ง

แฟน: เราไปกันไม่ได้ / อย่ามายุ่งกับเรา / ไปไหนก็ไป รำคาญ

เพื่อน: ไม่เป็นไรเว้ย! ช่างมัน … เฮ็งยังมีเพื่อนคนนี้อยู่

มักสาวฟังลำ
    Guest
    แต่ว่า บ่อแมนแฟนกะเฮ็ดแทนบ่อได้เดะละ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    เธอคือคนพิเศษ สามสิบบาทเพราะว่าเวลากินก๋วยเตี๋ยวนะธรรมดายี่สิบห้าพิเศษสามสิบ เธอจึงเป็นคนพิเศษของฉันสามสิบบาท:g

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5
    ฮ่วย....ของต่ายคือกลับกันละ...
    กับเพือนแล้วต่ายดูแลเพิ้นเป็นพิเศษกว่าแฟนเด้พี่น้อง