หัวข้อ: *****...หากไม่มีพรุ่งนี้...*****

*****...หากไม่มีพรุ่งนี้...*****

*****...หากไม่มีพรุ่งนี้...*****

นั่งเหม่อมอง ท้องฟ้า ในวันเหงา
    วันแสนเศร้า ปวดร้าวใจ ไม่อาจฝืน
    นั่งมองดู ท้องฟ้ากว้าง ยามค่ำคืน
    ดาวดาษดื่น แต่ตัวเรา ชั่งเหงาใจ

ความทรงจำ ที่สดใส ในวันเก่า
    เรามีเรา เคยพูดคุย ไม่ห่างหาย
    มาวันนี้ ทุกสิ่งอย่าง เปลี่ยนแปลงไป
    ชั่งโหดร้าย ทรมาน ใจฉันจริง

หากวันนี้ เหลือเป็น วันสุดท้าย
    ฉันก็ได้ บอกกับเธอ แล้วทุกสิ่ง
    แม้พรุ่งนี้ ไม่เหลือใคร ให้พักพิง
    ขอให้นิ่ง อย่าทุกข์ใจ ไปเลยเธอ

ความผูกพัน ความจริงใจ ฉันทั้งหมด
    ให้เธอจด จำใส่ใจ ไว้เสมอ
    ถึงวันนี้ ไม่ใช่วัน ฉันและเธอ
    ค่อยมาเจอ กันใหม่ถ้า ชาติหน้ามี

มองท้องฟ้า อีกครา มืดสนิท
    ใจหวนคิด ถ้าฉันไม่ มีพรุ่งนี้
    ขอเธออย่า คิดถึงฉัน เลยนะคนดี
    เพราะพรุ่งนี้ อาจเป็นวัน ที่สายไป......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 30-03-2010 at 01:51.
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    อารมณ์ได๋อีกน๊อนี้ อิอิๆๆ มื้อวานคือจั่งฟาดชีวาสไปขวดบะเริ่มอยู่... สงสัยสิเข้าไปฟังหมอลําเรื่องนําน้องตุ๊กที่ลงใว้หลายโพดเลยเศร้านําหมอลํา อิอิๆๆๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    วันพรุ่งนี้ เป็นผล ของวันนี้
    ทำวันนี้ ได้พรุ่งนี้ ที่มาผล
    หากวันนี้ ใจเราแกร่ง และอดทน
    วันวานพ้น ล่วงวันนี้ ดีขึ้นเอง

ปล..เห็นเค้าบอกว่า เร็วๆนี้ยานสำรวจดาวอังคารได้ข้อมูลดีๆเพิ่มเยอะเลยนะติ๋ม..น่าสนใจเนาะ..อิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    พรุ่งนี้หรือวันต่อๆไป ยังคงมีฉันเดินเคียงข้างเธอตลอดกาล
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    เพราะฉนั้นวันนี้เราก้อต้องทำอะไรก้อได้ที่ใจอยากจะทำ 555
    จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดคับ คุณน้องติ๋ม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    โอ้พระเจ้า เอื้อยผมคือแต่งได้เยี่ยมยุทธแท้ครับ
    ซึ้งในบทกลอนนี้ครับ จงเดินไปสู่หนทางที่หวัง พร้อมด้วยความสำเร็จที่รออยู่
    นั่นคือเส้นชัย (t ที่นักต่อสู้ทุกคนต้องการ....รักพี่ติ๋ม :g

น้ำตาล
    Guest
    หากวันนี้ เหลือเป็น วันสุดท้าย
    ฉันก็ได้ บอกกับเธอ แล้วทุกสิ่ง
    แม้พรุ่งนี้ ไม่เหลือใคร ให้พักพิง
    ขอให้นิ่ง อย่าทุกข์ใจ ไปเลยเธอ

...พี่ติ๋มต๋า...อ่านแล้วโดนจร้า..:g:g

บ่ได้อยู่ในอารมณ์ใด๋ดอกจ้า...ได้ฟังเพลง"ไม่มีพรุ่งนี้"ของ แอม เสาวลักษณ์ กะเลยอินหลายโพด555++
    ขอบคุณทุกท่านที่มาแจม....แต่งกลอนมาแจมนำกันเด้อจ้า...
    น้องดีเจเต็มใจหาเพลง ไม่มีพรุ่งนี้..มาลงประกอบให้พี่แหน่น้องหล่า...ขอบคุณล่วงหน้าจ้า..ฮักน้องเต็มคือกันจ้า...
    ฮักทุกคนคือเก่าจ้า....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ เพลงตามคำขอครับพี่ติ๋ม

เพลงตามคำขอครับพี่ติ๋ม กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ติ๋ม เปอร์โย เพลงตามคำขอครับพี่ติ๋ม
    บ่ได้อยู่ในอารมณ์ใด๋ดอกจ้า...ได้ฟังเพลง"ไม่มีพรุ่งนี้"ของ แอม เสาวลักษณ์ กะเลยอินหลายโพด555++
    ขอบคุณทุกท่านที่มาแจม....แต่งกลอนมาแจมนำกันเด้อจ้า...
    น้องดีเจเต็มใจหาเพลง ไม่มีพรุ่งนี้..มาลงประกอบให้พี่แหน่น้องหล่า...ขอบคุณล่วงหน้าจ้า..ฮักน้องเต็มคือกันจ้า...
    ฮักทุกคนคือเก่าจ้า....
    มีเพลง ** ไม่มีพรุ่งนี้ให้แก้ตัว - แอม เสาวลักษณ์
    [radio]http://www.carefor.org/media/no_tomorrow.wma[/radio]

หากรู้ว่าช่วงชีวิต มันจะไม่ยืนนาน
    มันจะสั้นเกินไป เกินจะให้แก้ไข
    หากรู้ว่าคนที่รักจะจากกันไปแสนไกล
    จะเปลี่ยนความคิดเสียใหม่ ไม่ให้เธอต้องปวดใจ

ฉันขอแค่มีโอกาส ได้ย้อนเวลากลับไป
    จะทบจะทวนทุกสิ่งที่ทำ จะคิดทุกคำที่พูดจา

จะทำดี ก่อนที่จะสายไป

ไม่ให้เธอต้องเสียใจ ไม่ให้เธอต้องเสียน้ำตา
    จะดูแล จะทำให้ดูเหมือนว่า
    เป็นวันสุดท้ายทุกเวลา และทุกนาที
    ให้เหมือนไม่มีพรุ่งนี้ให้แก้ตัว

หากรู้ว่าสิ่งสุดท้ายคือ จะได้เห็นกัน
    มันเป็นแค่ควันไฟ ลอยจางหายไปกันตา
    ........ก่อนที่ทุกอย่างจะสาย ........
    :)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ขอวันนี้มีเราสองครองรักมั่น
    พรุ่งนี้นั้นจะอย่างไรไม่ขอถาม
    แม้นไม่มีวันพรุ่งนี้นั้นก้อตาม
    ความงดงามอยู่ในใจไม่เสื่อมคลาย

ก่อนเวลาจะผ่านไปไม่ถึงวันพรุ่งนี้
    ก่อนนาทีที่หัวใจใกล้ดับสลาย
    ก่อนเวลาที่กายาแหลกละลาย
    ก่อนวินาทีสุดท้ายขอเพียงได้"คิดถึงเธอ"

หวัดดีจ้า..เจ้าของกระทู้..น้องสาวแวะมาเยี่ยมและอ่านกลอนม่วนๆๆของพี่จ้า
    .....สบายดีบ่น้อจ้า...

สาวโรงงาน....คนผุฮ่าย
    5-7-51
    [/CENTER]
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

Tags for this Thread