หัวข้อ: แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..

น้ำตาล
    Guest

เศร้าซึม แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..

น้ำตาลเข้ามาบ้านมหามื่อนี้คงจะอีกนานนะค่ะค่อยจะได้เข้ามาอีก...แต่ก็ไม่รู้นนานแค่ไหน
    น้ำตาลขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนค่ะ..ขอบคุณที่ให้การต้อนรับน้ำตาลอย่างอบอุ่นเสมอมา
    ด้วยภาระกิจและหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบ..คงอีกนานจะได้มาเจอพี่น้องอีกคงคิดถึงบ้านมหามากๆๆเลยหละค่ะ

..ดีใจและภูมิในมากๆที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกคนหนึ่งในบ้านหลังนี้..
    ..นำตาลขอฝากซือ**น้ำตาล**..ไว้ในใจพี่น้องบ้านมหาทุกคนด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณบ้านมหา..ที่ทำให้น้ำมาเจอคนที่รักและจริงใจกับน้ำเสมอมา...แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..

จากวันที่รอ...พ.ศ.ที่ใจคิดถึง
    จากมุมมุมหนึ่งของเมืองใหญ่ไกลบ้านเรา
    จากคนคนนี้ที่มีเพื่อนคือความเหงา
    เฝ้าส่งข่าวคราวจากใจฝากไปถึงเธอ
    ...เมื่ออ้าย+++น้อย ที่คอยก้มหน้าฝ่าฟันหลายปีพ้นผ่าน

ก็ยังทุกยากเสมอยามที่อยู่ไกล
    หัวใจเฝ้าร้องละเมอก็มีแต่เธอที่โทรมาปลอบใจกัน...
    รักคนโทรมาจังเลย อยากเอ่ยให้ฟังทุกวัน
    ณ เวลานี้ เมื่อวานได้เอ่ยคำนี้รักคนโทรมาจังเลย
    ฝากใส่กลอนหัวใจให้ดี

ไม่นานจะพาทั้งชีวิตนี้...กลับไปดูแล..
    จากวันที่รอ...พ.ศ.ที่ใจเฝ้าฝันเราจะก้าวผ่านทุกวันด้วยใจรักแท้
    ยามที่อยู่ไกลเกินเอื้อมมือไปเทคแคร์
    ..ยังได้ดูแลด้วยการกดเบอร์หากัน...

เพลงนี้มอบให้ใคนคงรู้ตัวนะค่ะ...รักและคิดถึงมากๆนะ
    แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..
    แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..แล้วเจอกันนะค่ะ..บ้านมหาที่รัก..
    ลาก่อนค่ะบ้านมหาที่รัก...ลาก่อนนะค่ะทุกๆคนมีเวลาจะแวะมายามจร้า.

[radio]http://www.hotlinkfiles.com/files/1495107_1fdcr/___-________________________.wma[/radio]

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

เศร้าซึม

ฮ่วย...คือฟ้าวไปแท้ ถ่าอ้ายแน.....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    เพิ่งรู้จักกัน จะไปเสียแล้วหรือครับ ไม่เป็นไร พบกันก้อเพื่อจากอยู่แล้ว
    เอาไว้มีโอกาสแล้วเข้ามาคุยกันใหม่นะคร๊าฟ

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    น้ำตาล ไปเพราะหน้าที่การงาน เสร็จงานมาแล้วกะแวะมาหาหน่อยเด้อ คิดฮอดเสมอจ้า บ่ลืมดอก น้ำตาล คนตาฮัก ว่าสั้น อิอิ ไม่นานคงได้เจอกันจ้า :):)
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    โชคดีครับน้องน้ำตาล อ้ายจะรอการกลับเด้อครับ

มีให้ประสบความสำเร็จนะครับ :)

sincewin
    Guest
    :g โชคดีเด้อ แล้วกลับมาคุยกันเน๊าะ ขอให้มีสติ มีกะลังใจยุเสมอคับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ
    ทยอยไปทีละคนๆ อืม อีกจักหน่อยกะสิเเม่นผมเด้เนาะบ่านนิ โชคดีครับ ปลอดภัยเด้อคับ ขึ้นรถ ลงเรือกะดาย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกน้ำชี

รอบยิ้มพิมใจ

โชคดีเด้อครับเอื้อย..เดินทางปลอดภัย...ถึงหม่องถึงบ่อนเฮ็ดการเฮ็ดงาน..เด้อครับเอื้อยน้ำตาล...good luck...see you again next time..เด้อเอื้อย:):):)(t(t

เพราะหน้าที่การงาน...แต่ถ้ามีเวลาว่างกะแวะมายามกันแนะเด้อจ้าน้ำตาลจ๋า...แล้วเวลาเด็กน้อยหัดเฮ็ดกับข้าวน้ำตาลบ่อยู่ไผสิมาย่องเด็กน้อยน้อ...คิดฮอดเด้อจ้า... อะหิ อะหิ ฮึ ๆๆๆๆๆๆ

คิดฮอดตอนที่เฮาจกตากันในห้องแซทสมัยแต่ก่อนเน๊าะ....ม่วน ๆๆๆๆๆๆๆๆ เด้อ เวลาเด็กน้อยโตไปน้ำตาลจำบ่ได้นั่นแมะ .... ::)::)::) ถามบ่บอกเพิ่นสูนหลาย อัดขุมตากันเจ็บว่าสั้นเน๊าะ...ฟ้าวทำให้สำเร็จงานนั่นแล้วรีบกลับมาจ้า...จุ๊บ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอเป็นกำลังใจให้เธอ... งานพาแลง 2 อย่างลืมเด้อ เจอกันจ้า

สิไปไส๋น้อหล่า เว้าเป็นตาบ่ได้พ้อกันดนแทะ จั่งได๋กะส่งข่าวแนเด้อ ยังคิดฮอดคิดถึงคือเก่าเด้อ :):g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้