หัวข้อ: โบสถ์หลังใหม่วัดหลวงพ่อโสธร สวยงามมากจริงๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง

โบสถ์หลังใหม่วัดหลวงพ่อโสธร สวยงามมากจริงๆ

โบสถ์หลังใหม่วัดหลวงพ่อโสธร สวยงามมากจริงๆ

สารภาพรัก
    Guest
    สร้างเหมิดเงินจักบาทน้อ บ่ต่ำกว่า 2000 พันล้านแท้ๆๆๆๆๆ

น้องจงคือบ่บรรยายแหน่หล่า...แม่นอยู่โคราชบ่น้อ...คุ้นๆตาเคยนั่งรถผ่านหั่นน้า ยังบ่มีโอกาสได้เข้าไปนมัสการจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โด้ไดอารี่
    โคราชอีหยังน้อ เอื้อยติ๋ม อยู่ฉะเชิงเทราครับ วัดโสธร

เอ้าตี้โดโด้...เอิ๊กกส์ๆ....แต่เบิ่งแล้วรูปทรงคล้ายๆกับวัดที่สร้างใหม่อยู่โคราชแหม๋หล่า....555++
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    โอ้ สร้างเสร็จแล้วหรือครับ สวยงามมาก ๆ ครับ วัดหลวงพ่อโสธร อยู่ฉะเชิงเทราครับ
    หลวงพ่อท่านมีความอภินิหารหลาย ๆ อย่าง ส่วนตัวผมนับถือมาก ๆครับ เท่าที่ผม
    ทราบ หลวงพ่อท่านมีสามพี่น้องครับ
    1 หลวงพ่อโสธร อยู่แปดริ้ว ฉะเชิงเทรา
    2 หลวงพ่อวัดบ้านแหลม อยู่ สมุทรสงคราม
    3 หลวงพ่อวัดเขาตะเครา อยู่ เพชรบุรี บ้านของหนุ่มน้อยเมืองเพชรเองครับ
    นี่เป็นประวัติคร่าว ๆ ครับ ผิดถูกงัย ขอพระอภัยมุณีด้วยครับ

ส่วนที่คุณติ๋มว่าผมว่าน่าจะเป็น วัด เออ เขาเรียกว่าวัด สรพงษ์ หรืออุทยานมูลนิธิ
    สมเด็จพุฒาจารย์โต อยู่ อ.สีคิ้ว ก่อนถึงตัวเมืองโคราช ประมาณ 45 กิโลเมตร
    ผมเคยแวะไปไหว้มาครั้งหนึ่งครับ ด้านในเป็นรูปปั้นสมเด็จโต เขาว่าใหญ่ที่สุด
    ในโลกครับ สวยงามมากครับ ใครผ่านไปมาก้อแวะไปไหว้ได้ครับ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่นำภาพสวยงามมาให้พี่น้องได้ชมกัน ผมต้องขอ
    พระอภัยมุณีอีกครั้งที่แทรกเรื่องเสียยาวเลย คงไม่ว่ากันนะครับ 8)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ติ๋ม เปอร์โย
    น้องจงคือบ่บรรยายแหน่หล่า...แม่นอยู่โคราชบ่น้อ...คุ้นๆตาเคยนั่งรถผ่านหั่นน้า ยังบ่มีโอกาสได้เข้าไปนมัสการจ้า...
    เอื้อยติ๋มหนุ่มเมืองเพชรบรรยายแทนแล่วคับ

สาวน้อยแห่งเมืองหนาว
    Guest
    เคยไปมาแล้วเถื้อหนึ่งตอนนั้นยังเป็นโบสถ์เก่าอยู่ ถ้ามีโอกาสสิไปอีกอยู่ เผิ้นชะแม่นสร้างได้งามคักน้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ นิลมณีหยก
    แม่นอยู่ฉะเชิงเทราเคยไปไหว้หลวงพ่อเผิ่นอยู่แต่หลายปีแล้ว เป็นตาศรัทธาๆคนหลายๆคนมาบนบานศาลกล่าวกะหลาย ขอหวยกะหลาย ขอโชคลาภต่างกะหลาย ว่าสิไปอีกอยู่แต่บ่ทันมีโอกาส แต่ก่อนไปเก่ากว่านี่อยู่บ่งามปานนี้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1

ขอขอบคุณรูปภาพในมุมมองจากแม่น้ำบางปะกง

ช่วงนี้กำลังมีงานประจำปีพอดีครับ
    ตั้งแต่ 30 ตุลาคม ถึง 3 พฤศจิกายน 2552
    ขอเรียนเชิญพี่น้องทุกท่านครับ