(ก้อปเค้ามาอิกทีนะคะ..) อิอิ..

ขณะที่ผมขึ้นรถเตรียมจะกลับบ้าน ก็มีเด็กสาวอายุราว 15-16 ปี
วิ่งมาเกาะที่ประตูรถผมพร้อมกับถามว่า....

เด็กสาว : 'พี่ๆเอาหนูไหมคะ ไม่แพง'
ผมรู้สึกงุนงงกับคำถาม จึงถามเธอกับไปว่า: 'อะไรนะ'
เด็กสาว : 'พี่จะเอาหนูไหม ไม่แพง รับรองสะอาด หอมด้วย'
ผมมองดูเด็กสาวคนนั้นอย่างพิจารณา 'น่ารักแฮะ' ใจผมคิดอย่างนั้น
พร้อมกับดูรูปร่างของเธอ 'ไม่เลว รูปร่างดีเหมือนกัน' จึงถามเธอกลับไปว่า : 'เท่าไหร่ล่ะ'
เด็กสาว : 'ร้อยเดียวค่ะ พี่'
'โอ้โห ถูกเป็นบ้า' ใจผมคิดอย่างนั้น ผมจึงหยิบเงินให้เธอ พร้อมกับถามเธอว่า: 'เอ่อ......ที่ไหนดีล่ะ'
เด็กสาว : 'ตรงนี้ก็ได้ค่ะพี่ รอแป็บเดียวนะคะ'
'ตรงนี้เลยเหรอ' ผมนึกในใจ แล้วเด็กสาวก็วิ่งไปที่พุ่มไม้ใกล้ๆส่วนผมก็นั่งรอด้วยใจระทึก
สักครู่เธอก็วิ่งกลับมาพร้อมกับถือถุงบางอย่าง มายื่นให้ผม
เด็กสาว : 'ขอบคุณค่ะ'เธอกล่าว แล้วเธอก็วิ่งกลับไปที่พุ่มไม้เดิม ผมจึงเปิดถุงออกดูด้วย ความสงสัย
แล้วผมก็เห็นหนูครับหนู หนูจริงๆ มันคือหนูนาย่าง 3 ตัว
ส่งกลิ่นหอมฟุ้งเต็มรถ ราว 10 นาทีหลังจากนั้นผมจึงออกรถกลับบ้านพร้อม
กลับความงุนงงว่า ...

อะไรกันวะ!!!

ปล..ดีอยู่บ่อแม่นหนูซิ่งเนาะ ยายเนาะ..เป็นหนูนา อิอิ..