หัวข้อ: +เด็กสาว ๆ สมัยนี้ขายกันอย่างนี้แล้วหรอนี่ +

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

+เด็กสาว ๆ สมัยนี้ขายกันอย่างนี้แล้วหรอนี่ +

(ก้อปเค้ามาอิกทีนะคะ..) อิอิ..

ขณะที่ผมขึ้นรถเตรียมจะกลับบ้าน ก็มีเด็กสาวอายุราว 15-16 ปี
    วิ่งมาเกาะที่ประตูรถผมพร้อมกับถามว่า....

เด็กสาว : 'พี่ๆเอาหนูไหมคะ ไม่แพง'
    ผมรู้สึกงุนงงกับคำถาม จึงถามเธอกับไปว่า: 'อะไรนะ'
    เด็กสาว : 'พี่จะเอาหนูไหม ไม่แพง รับรองสะอาด หอมด้วย'
    ผมมองดูเด็กสาวคนนั้นอย่างพิจารณา 'น่ารักแฮะ' ใจผมคิดอย่างนั้น
    พร้อมกับดูรูปร่างของเธอ 'ไม่เลว รูปร่างดีเหมือนกัน' จึงถามเธอกลับไปว่า : 'เท่าไหร่ล่ะ'
    เด็กสาว : 'ร้อยเดียวค่ะ พี่'
    'โอ้โห ถูกเป็นบ้า' ใจผมคิดอย่างนั้น ผมจึงหยิบเงินให้เธอ พร้อมกับถามเธอว่า: 'เอ่อ......ที่ไหนดีล่ะ'
    เด็กสาว : 'ตรงนี้ก็ได้ค่ะพี่ รอแป็บเดียวนะคะ'
    'ตรงนี้เลยเหรอ' ผมนึกในใจ แล้วเด็กสาวก็วิ่งไปที่พุ่มไม้ใกล้ๆส่วนผมก็นั่งรอด้วยใจระทึก
    สักครู่เธอก็วิ่งกลับมาพร้อมกับถือถุงบางอย่าง มายื่นให้ผม
    เด็กสาว : 'ขอบคุณค่ะ'เธอกล่าว แล้วเธอก็วิ่งกลับไปที่พุ่มไม้เดิม ผมจึงเปิดถุงออกดูด้วย ความสงสัย
    แล้วผมก็เห็นหนูครับหนู หนูจริงๆ มันคือหนูนาย่าง 3 ตัว
    ส่งกลิ่นหอมฟุ้งเต็มรถ ราว 10 นาทีหลังจากนั้นผมจึงออกรถกลับบ้านพร้อม
    กลับความงุนงงว่า ...

อะไรกันวะ!!!

ปล..ดีอยู่บ่อแม่นหนูซิ่งเนาะ ยายเนาะ..เป็นหนูนา อิอิ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :g:g::)พี่ๆเอาหนูซิงบ่คะ // ไดหัวสมที่รอคอยหล่า...ยายกะคิดหว่าเอาหนูอีหลีถ่าลุ้นยุ....ฮิ้วๆๆๆ หามาอีกแหน่หล่า :g:g
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ปาดดดดเงินร้อยเดียวได้ตั้งสามโต...

บ่อได้อีหนูแต่ได้หนูมากินแลงกะดีคือกัน

มื่อหลังค่อยขับสากมาใหม่เผื่อมื่อหลังอาจจะเป็นอีหนูกะได้.55555

หวังลึกในใจดอกว้า

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    ได้อีหนูไคหล่ะเดอาว ข้อยย้านไปได้ทวดหนูย่าหนูเลาะนี้หนะตี๊ สิบ่ได้เสียเคราะห์สะเดาะโชคพู้นบ่ เหอ ๆ ๆ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ใหญ่ศรี//ได้อีหนูไคหล่ะเดอาว ข้อยย้านไปได้ทวดหนูย่าหนูเลาะนี้หนะตี๊ สิบ่ได้เสียเคราะห์สะเดาะโชคพู้นบ่ เหอ ๆ ๆ
    --------------------
    บ่ต้องเวิ่งดอกใหญ่บาดได้ผ้อยายหนู...เอาอีก 4 ตัวอี่ผี่::)
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    ฮ่วยยย เถ่าบ่อยู่สมเถ่าตั๊วนี้แมะ ว่าแม่นเว้าแล้วสิแล้วๆ กะบ่แล้วยังมาตอยนำอีก..เดี๋ยวเหอะ ตอยนำหลายจะเจอต้อยยยยย..อิ อิ อิ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    55555555555555555555555555 อ้ายศรี คุณยายหนู จะแมนบ่ลื่นกันเนาะ อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    เอาอีก...เอาอีก..มักๆ มักหนู...

เอาหนู..บ่อ้าย..อิอิ
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กลางทุ่งสารคาม
    กำ...หนูนาแพงปานนั่นเลยหรอ 3 ตัว ร้อย เหมือนกางเกงใน นำคลองถมเลย::)::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อ้างถึง ปล..ดีอยู่บ่อแม่นหนูซิ่งเนาะ ยายเนาะ..เป็นหนูนา อิอิ..

บ่อแน่เด้อครับ หนูซิงอาจสิมักว่ากะได้ 5555

Tags for this Thread