หัวข้อ: เหนือสุดแห่งสยาม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หมูดอย

เหนือสุดแห่งสยาม

ที่นี่ติดกับเหนือสุดของประเทศไทยครับที่นี่คือจังหวัดท่าขี้เหล็กประเทศพม่าครับ
    นี่คือเจดีย์ชเวดากองจำลองครับของจริงอยู่ที่กรุงย่างกุ้งครับ

ด้านข้างจะมีพระประจำวันเกิดครับของไครวันไหนหาดูเอาเองนะครับของผมเจอแล้ว

เสร็จแล้วออกจากท่าขี้เหล็กผมจะพาไปเที่ยวที่แม่สลองต่อนะครับไปกันเลย

ถึงแม่สลองแล้วผมก้อขอพาทุกท่านไปสการะพระบรมธาตุศรีนครินทราสันติคีรีซึ่งตั้งอยู่บนยอดเขาห่างจากตลาด
    แม่สลองประมาณ3กม.ครับ

และนี่ก้ออีกมุมหนึ่งจากด้านบนที่สามารถดูวิวของแม่สลองทั้งหมดได้เลยครับ

มาถึงที่แม่สลองแล้วก้อต้องแวะหาดื่มชานะครับและซื้อชากลับไปเป็นของฝากก้อได้นะครับราคาก้อไม่แพง
    หรือจะแวะลองชิมอย่างเดียวก้อไม่เป็นไรครับ คนที่นี่อัธยาสัยดีมากครับ ร้านชาก้ออยู่ริมสองข้างทางครับหาไม่ยาก

เสร็จแล้วตอนกลับก้อชมวิถีชิวิตของชนเผ่าตามแนวภูเขาใด้ตลอดเส้นทางครับ สวยมากครับ

ยังไงก้อลองไปเที่ยวกันดูนะครับใว้คราวหน้ามีโอกาสจะเอาที่ท่องเที่ยวมาแนะนำอีกนะครับ
    สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณ คุณสายธารแห่งชีวิต ที่ส่งเวปอัพโหลดภาพมาให้ครับ ขอบคุณครับ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    นิๆๆๆๆไปแอ๋วบ่ชวนปี้เลยเน๊อ
    อิอิอิอิ..แต่หว่าเคยไปแล้ว..อิอิอิงามแต้ๆๆ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ส.มักม่วน
    Guest
    น่าไปเนาะ จักปานด๋ดอกสิมีโอกาสได้ไปนำเผิ่น

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ทางมันเป็นทางลาดยางแล่วไปมาคือสิสดวกเนาะคับ
    งามๆแบบนี่สิหาโอกาศไปเบิ่งนำเขาจักเทือกอน:g:g:g

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5
    อิ อิ...อายจังแม้จาอยู่เหนือแต่ต่าย...มะเคยไปแม่สลองเลยพี่น้องจ๋า..น้องหนุ่มจอบหลอย
    บ่แม่นคนเหนือเลยได้พาแอ่วแทน....อิ อิ ขอบใจจ้าดนักเน้อเจ้า...
    8)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หมูดอย
    บ่เป็นหยังคึดว่าเฮ็ดแทนเอื้อยต่ายก้อได้ อิอิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    งาม งาม อยู่บรรยากาศเป็นตาอยู่แฮง มักอากาศทางเหนือ อยากไปเที่ยวอีกเด่ ไว้เที่ยวหน้าสิบ่พลาด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    เคยไป ประมาณ 3 ครั้งแต่เห็นทีไรกะยังคิดฮอดอยู่จ้า
    ช่วงปลายปี กะตั้งใจสิไปแอ่วเมืองเหนือคือกัน
    กำลังหา หมู่ไปนำกัน ยุ จ้า
    ว่าสิเอารถเจ้าของขับไปเรื่อย ๆ
    มีผุใด สนใจ สิไปนำกันบ่ จ้า

อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

บรรยากาศดีคักเนาะ อยากไปอยู่แบบชาวเขาเด้เนาะ:g:g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ลูกสาวกก
    Guest

น้องหน่องจ้า

ว่างๆพาน้องไปเที่ยวมั่งเน้อพี่บ่าว อิอิ ว่างๆก็มาโพสรูปแบบเตมหน้าให้น้องได้เห็นมั่งเน้อ