หัวข้อ: ลูกเล่นง่ายๆ ได้ประโยชน์ - เบสิคสเตป - [พ่อบักเบนซ์]

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City

ลูกเล่นง่ายๆ ได้ประโยชน์ - เบสิคสเตป - [พ่อบักเบนซ์]

คราวนี้เราลองมา ทำวิธีงายๆ ดูนะครับ (วิธีนี้หลายๆ ท่านอาจใช้งายอยู)
    สำหรับมือใหม่ละกันนะครับ

ขั้นแรกเราต้อง นำภาพเข้ามาในโปรแกรมก่อนครับ

ลูกเล่นง่ายๆ ได้ประโยชน์ - เบสิคสเตป - [พ่อบักเบนซ์]

จากนั้นก็ให้พิมพ์อักษรเข้าไปครับ จากรูปบ่าวพี พิมพ์ คำว่า "ลาบหมู" ครับเอาโตเป้งๆเลย 555+

จากนั้น เลือกที่ leyer ตัวอักษร ครับ แล้วลากให้มาอยุ่ใต้เลเยอร์รูปของเรา
    แล้ว กดที่คีบอร์ดครับ กดปุ่ม Alt ค้างไว้ แล้วให้กด ตรงเส้นคั่นระหว่าง เลเยอร์รูปกับเลเยอร์ตัวอักษรครับ (สังเกตขณะที่กด Alt ค้างหว้าแล้วนำเมาส์ ไปวางไว้ตรงเส้นคั่นระหว่าง 2 layer จะปรากฏเป็นรูปตระกร้า แสดงว่าถูกต้องครับ) จากกั้น กด คลิกที่เส้นคั่น 1 ครั้งครับ layer บนจะมี ลักษรเป็นลูกษรอยู่ด้านหน้าเลเยอร์ แล้วรูปจะหายไป เหลือแต่พื้นที่ของตัวอักษร ดูรูปเอาเลยครับ งง เหมือนกัน อธิบายบ่ถูก 55+

เท่านี้ก็เสร็จแล้วครับ เรียบๆ ง่ายๆ ไม่มีไรยาก แต่เราลองเอาไปประยุกต์ใช้งานดูครับ

อันนี้บ่าวพี ลองเล่นๆครับ คิดไอเดียไม่ออกอีกแล้วครับ
    ยังไงก็เอาไปเล่นดูนะครับ ....

โอกาสหน้าจะมาไหม่นะครับ

สาวหนองคาย
    Guest
    ป๊าดดดดดดดดดดดดดด เห็นแล้วหิวข้าว

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง

ขอบคุณครับพ่อเบ็นซ์ลองเฮดแล้วครับแต่ผมเฮดอีกวิธีหนึ่ง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    น้านนน เอาเข้าไป บ่จักลาบหมู บ่จักส้มตำ บ่สงสารคนหิวข้าวรอบเดิกเด้

ขาดอีกอย่างเด้ อ้ายต่วง ขาด ข้าวเหนียว ::) ::)
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif