หัวข้อ: ผู้รู้บอกผมแน่ครับ (ทำเอกสารราชการบ่ได้ด่วนๅมากๆๆ)

คนเมืองแป๊ะ
    Guest

ผู้รู้บอกผมแน่ครับ (ทำเอกสารราชการบ่ได้ด่วนๅมากๆๆ)

วันนี้ผมไปทำ เอกสารสำคัญที่ทำการ เขต คนเยอะมาก ครับ ก่อนไปก็อ่าน และเตรียมเอกสาร ตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำ ครบทุกอย่าง ไปเข้าแถว รอ ประมาณ 1 ชั่วโมง พอถึง คิวผม กลับ ทำไม่ได้ จึงอยากให้ผู้รู้แนะนำ หน่อยครับ เพราะตอนถึงคิวผมตอนยื่น เอกสารให้ เจ้า หน้าที่ แล้ว ปรากฎว่า เจ้าหน้าที่ บอกให้ผมไป

"ปั๊ม ตราครุฑ"

หมดปัญญาครับ เคยเห็นแต่ปั๊ม ป.ต.ท

::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)

ดียุเพิ่นบ่บอกไป ปั้มข้างหน้าเนาะ เจ้าสิบ่ได้ขี่รถไปปั้มน้ำมันยุข้างหน้าเขตติบ่าว อิอิอิ8):g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้