หัวข้อ: สอนว่ายน้ำ...อ่านขำๆๆ

สาวเมืองชล
    Guest

ฟ้อนกระติ๊บ

ณ.โรงพยาบาลบ้าแห่งหนึ่งมีคนบ้าเป็นจำนวนมาก ทำให้มีเนื้อที่ไม่เพียงพอแก่การอยู่อาศัยของผู้ป่วย
    ทางโรงพยาบาลจึงได้จัดให้มีการทดสอบผู้ป่วยที่เป็นบ้าาาาาา โดยทำการสูบน้ำออกจากสระว่ายน้ำจนแห้งเหือด
    แล้วจึงปล่อย ผู้ป่วยให้ลงไปเล่นน้ำใน สระว่ายน้ำโดยมีอุบายอยู่ว่าถ้าผู้ป่วยคนใดไม่ลงไปเล่นน้ำในสระว่ายน้ำ
    ก็แสดงว่าผู้ป่วยคนนั้นหายจาก อาการบ้า (เพราะสระว่าย น้ำถูกสูบน้ำออกจนแห้ง)
    จากนั้นทางโรงพยาบาลก็จะส่งตัวผู้ที่หายจากอาการบ้ากลับบ้านหลังจากที่ปล่อยคนบ้าให้ไปเล่นน้ำ
    คนบ้าทุกคนต่างก็ลงเป็นเล่นน้ำในสระอย่างสนุก แต่ทว่ามีผู้ป่วยรายหนึ่งนั่งอยู่ริมสระ
    และไม่ลงไปเล่นน้ำกะเพื่อนๆ ผู้ป่วยคนนั้นชื่อนายหิด
    หมอ : อ้าว! นายหิดทำไม่ไม่ลงไปเล่นน้ำกะเพื่อนหล่ะ
    นายหิด : หมอจะบ้ารึป่าว
    หมอ : ถ้าอย่างนั้น แสดงว่าเธอก็หายแล้ว เดี๋ยวหมอจะส่งตัวเธอกลับบ้าน
    นายหิด : ก็ได้ครับ แต่ก่อนจะส่งผมกลับบ้าน หมอช่วยสอนผมว่ายน้ำก่อนซิครับ ผมจะได้ลงไปเล่นน้ำกะเพื่อนได้
    หมอ : !?!?…

:g

มีแล้วยังหละชุดว่ายน้ำ...คั่นบ่มีกะฟ้าวไปหามาใส่ ::)::)
    ยุคประหยัดเนาะพี่น้อง...เฮ็ดไปได้8)::)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    เอื้อยติ๋ม ไหว้น้ำเป็นยังล่ะครับ คือใส่ชุดว่ายน้ำแล้ว 555 ::)

ฮ้วยๆๆๆๆ!!!!!!!!!
    นี้บ่แม่นชุดว่ายน้ำตั้วนิ ถุงพลาสติกหูหิ้ว 12x20 เด้อ
    ::)::)

ส.มักม่วน
    Guest
    55555555555 โอ๊ยเนาะ บาดสิว่าแมะ จักไผบ้าบ่บ้าบาดเนี่ย

55555555เอื้อยติ๋ม เจ้ากะซางไปหามาได้เนาะ คิดได้จั่งได๋เด็กน้อยมันกะซางคิดได้เนาะ::)::):g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้