หัวข้อ: ความในใจอยากบอก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ miaw

รอบยิ้มพิมใจ ความในใจอยากบอก

เข้ามาฟังเพลงเขาอยู่ประจำ
    บอกกับตนว่าทำไมใจถามหา
    เพียงเห็นชื่อก็หวั่นไหวในอุรา
    อยากเห็นหน้าเขาว่าเป็นอย่างไร

รู้จักเขาในห้องกล่องขอเพลงแค่เพียงนาม
    พยายามติดตามถามเขาไว้
    ทุกครั้งที่เขาี่เปิดเพลง
    อยากอยู่เงียบๆเพียงเราสองคน

ที่ฟังผ่านก็คงเป็นเพลงเขาเปิดจัดตามหน้าที่
    สาวเนื้อเย็นเห็นเธอไม่หวังอิง
    หากว่าเธอและเขารักกันจริง
    จะไม่ติงมาเล่าให้เขาชัง

นั่งรอเป็นแรงใจขอเขารู้
    ใจหนอใจเป็นอย่างไรใฝ่แต่หวัง
    นี่คือสัญญาณส่งให้ฟัง
    ยังรอหวังเขาปันใจให้สาวนาคืน ความในใจอยากบอก

แด่ ดีเจ บ้านมหาทุกๆท่านค่ะ I LOVE DJ :g:g:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ miaw
    ขอบคุณที่รับรู้ค่ะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอเป็นแรงใจ ให้กับดีเจบ้านมหาดอทคอมทุกท่านค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไม่รู้นะเนี่ยว่ามีคนแอบชอบดีเจบ้านมหา ขอบคุณมาก ๆ นะจ๊ะที่แอบฟัง

ดีเจจะอยู่ได้ก็เพราะกำลังแรงใจจากแฟนเพลง และความสมัครสมานสามัคคีของเหล่าบรรดาดีเจด้วยกันเองครับ

ผมเชื่อว่าดีเจทุกคนเข้ามาด้วยใจรัก ด้วยสปิริต และด้วยความรับผิดชอบต่อแฟนเพลงบ้านมหาดอทคอม แห่งนี้ ทุกคนทำด้วยใจจริง ๆ ครับ

ผังเวลาออกอากาศของแต่ละคนมีไว้ก็จริง แต่ถ้าดีเจคนใดคนหนึ่งติดธุระไม่อาจจัดได้ ก็ขอให้พวกเราดีเจ ร่วมด้วยช่วยกัน อย่าให้สถานีต้องบอดหรือดับไป

ทุกสิ่งทุกอย่างต้องตั้งอยู่บนความรัก ความเข้าใจ การให้เกียรติซึ่งกันและกัน จะนำพาให้นาวาแห่งนี้แล่นไปสู่จุดหมายด้วยกันครับ

จ้าอ้ายหมิวจะเป็นแรงใจให้เสมอค่ะ:):g:g:g