หัวข้อ: หน้าหนาวนี้ไปเที่ยวทุ่งทานตะวันเด้อครับ

คนเมืองแป๊ะ
    Guest

เรื่องฮิตน่าอ่าน หน้าหนาวนี้ไปเที่ยวทุ่งทานตะวันเด้อครับ

[radio]http://www.hotlinkfiles.com/files/1830223_kkpum/___-_________________________100908.wma]___-_________________________100908.wma[/radio]

อยู่แถวๆ จังหวัด สระบุรี เ้ด้อ ครับ

หน้าหนาวนี้ไปเที่ยวทุ่งทานตะวันเด้อครับ
    ขับรถไปเองให้แจ้งแถวสระบุรี ซิได้บรรยากาศ พระอาทิตย์ขึ้นยามเช้าสวยงามครับ

หน้าหนาวนี้ไปเที่ยวทุ่งทานตะวันเด้อครับ
    เช้าๆๆบรรยากาศสดชื่นครับขับรถเมื่อยๆๆหายเมื่อยเลยครับ

ขับรถมาอย่างไกลกะมาเบิ่งดอกอันนี่ละครับบผมมม

จริงๆๆๆแล้วแถวบ้านกะมีคือกันครับดอกอันนี่ แต่ว่าาาาบรรยากาศมันบ่คือกันกับมาเที่ยว ลองไปเบิ่งเด้อครับ พี่-น้อง ปีนี้ อย่าลืมซวนแน่เด้อ ซิไปอีกครับ ม่วนๆๆ

บรรยากาศสวยงามดีจ้า...ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันให้ได้เบิ่งนำ...
    คือสิบ่มีโอกาสได้เห็นดอกบ่าว อยู่ไกลโพด....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    เคยไปตั้งแต่ 4-5 ปีที่แล้ว งามหลายทุ่งดอกทานตะวัน :g
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    ไปทุกปีเลยครับ...................ไกล้ดีครับขับรถแค่ 3 ชั่วโมงเอง ::)
    ถ้าไปอีกสิเก็บภาพมาฝากครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    ไปเที่ยวมาเมื่อปีก่อน ทุ่งทานตะวันสวยคู่กับแสงแดดแจ่มจ้า แต่ว่า...ออกอาการคันค่ะ เพราะใบของต้นดอกทานตะวันมีขนเล็กๆ ด้วย อ้อ...มีหนอนตัวอ้วนกลมสีเขียว ตากลม แก้มยุ้ย คอยยิ้มทักทายด้วยจ้า...(หนอนจริงๆคะ) ::)

คนเมืองแป๊ะ
    Guest
    ถ้าลุยทุ่งทานตะวันแล้วคัน เวลากลับกะแวะเล่นน้ำแถวน้ำตก เจ็ดสาวน้อยเด้อครับ น้ำเย็นสดชื่นดีครับบ ขอบอกขอบอก::)::)::)::)

Queenie
    Guest
    งามน้อ อยากไปจังเลย จะกลับไทย สิ้นเดือน สิทันบ่อน้อ
    เพลงม่วนคักหลายเด้อ (พงษ์เทพ) ชื่อเพลงอี้หยังค่ะ เพลงนี้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kanool

เรื่องฮิตน่าอ่าน งามแท้

ไปเที่ยวทุกปีครับ แต่บ่เคยได้เห็นตอนเช้าแบบนี้ กลางคือเมานักเลยตื่นบ่ทัน ขอบคุณหลายครับได้เห็นในรูปคราวหน้าสิให้เห็นให้ได้ มีหม่องค้างแร้มนำเด้อพี่น้อง(อยู่ในเขื่อนป่าสักฯ )

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    สงสัยสิบ่มีไห่เมิ่งละมั้งครับปีนี้
    น้ำท่วมคักครับแถวลพบุรี

สาวเมืองชล
    Guest
    อยากไปเบิ่งนำเด้คือสิงามจ้า