ดูผลการโหวต: ช่วงเวลาที่เหมาะสม และการจัดรายการ

ผู้โหวต
16. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • 2 ชั่วโมง 2 เพลงดีเจพูดคั่นเวลา

6 37.50%
  • 2 ชั่วโมง 3 เพลงดีเจพูดคั่นเวลา

4 25.00%
  • 3 ชั่วโมง 2 เพลงดีเจพูดคั่นเวลา

3 18.75%
  • 3 ชั่วโมง 3 เพลงดีเจพูดคั่นเวลา

3 18.75%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก

หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการจัดรายการของดีเจอาสาฯ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

สอบถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการจัดรายการของดีเจอาสาฯ

อยากสอบถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการจัดรายการของดีเจอาสาฯ
    ขอความคิดเห็นดังนี้
    1. ตารางเวลาออกอากาศของดีเจ 1 ช่วง ควรใช้เวลากี่ชั่วโมง

2. ดีเจควรพูดคั่นเวลา เมื่อเล่นเพลงไปกี่เพลง

3. ดีเจควรตรงต่อเวลาหรือไม่

อ้างถึง ผังรายการบ้านมหา เรดิโอ
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Tid Sri
    ขอแสดงความคิดเห็นนำจักคนเด้อคับอ้ายบ่าวผมว่าสำหรับข้อ1. และ ข้อ3 แล้วแต่ความสะดวกของดีเจแต่ละคนดีกว่าคับเพราะทุกมื้อนี่ผมกะเกรงใจซุมดีเจเพิ่นที่มานั่งมอบความสุขความบันเทิงไห่พี่น้องบ้านเฮา(สิขอเพลงลางเทื่อยังบ่กล้า) แต่สำหรับข้อสองนี่ผมว่าดีเจทุกคนควรสิมีการเว้าจาคั่นนำเป็นบางครั้งเพื่อความเป็นกันเองแล้วกะบ่น่าเบื่อของรายการ แต่จั่งใด๋ผมกะต้องขอบคุณดีเจทุกท่านอีกครั้ง นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนหนึ่งเด้อคับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    1. ไม่ควรเกินคนละ 3 ชั่วโมง

2. ดีเจควรพูดคั่นเวลาแล้วแต่ความสมัครใจ ไม่ควรไปกำหนดกฎเกณฑ์ว่าจะพูดเมื่อไร
    สำหรับผม ผมจะพูดเมื่อใดเป็นเรื่องของผม ::) อ่า ๆ ๆ คือว่า ผมจะพูดเมื่อใดก็ได้ โดยเฉพาะถ้ามีคนโทรเข้ามา เพราะการรอให้เพลงจบ เขาต้องเสียเงินค่าโทรเพิ่ม ผมไม่ทำ ...โอ้...ป๊าดด 8) :g ::)

3. แน่นอนที่สุดคือเรื่องของการตรงต่อเวลา ดีเจที่ดีต้องตรงต่อเวลา
    จริงอยู่ในเว็บบ้านมหาใช้กฎของจิตใต้สำนึก ที่เรียกว่า สามัญสำนึก
    แต่ในความเป็นจริง ทุกคนมีธุระ หรือมีสิทธิที่อาจมีธุระได้ (ในบางครั้ง)
    ดีเจด้วยกันเอง ต้องมีหรือควรจะมีเบอร์โทรของกันและกัน และ
    สามารถที่จะทดแทน ช่วยเหลือกันได้ แต่ในกรณีที่ไม่มีคนแทน
    หรือปล่อยให้สถานีว่าง จะทำอย่างไรไม่ให้ห้องกล่องขอเพลงว่าง
    ผมไม่ทราบว่าจะมีระบบอัตโนมัติได้หรือไม่ หรืออย่างไร
    เมื่อดีเจคอนเน็คเข้ามา ระบบอัตโนมัติดังกล่าวสามารถที่จะหายไปได้

..... อีกอย่างผมอยากจะให้มีดีเจเพิ่มให้มาก ๆ จะได้สนุกสนาน และมีความหลากหลาย

หากแฟนเพลงไม่มีเงินโทรมา ให้ยิงเข้าเครื่องผม แล้วผมจะโทรกลับไปหาเอง ที่ผมทำอย่างนี้

เพราะผมพอใจอ่ะ .... เอ้า ๆ ๆ ๆ ซอยข่อยแน..... บ่าวคนเดิมสิคุมตีข่อย ยายหนู แลนกอดแอวไว่ ๆ ๆ ให้ข่อยแลนหนีไกล ๆ ก่อนจั่งค่อยปล่อย ::) :g

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ดีเจเต็มใจฯ
    ยินดีรับฟัง ความคิดเห็นจากแฟนๆทุกๆคนครับ
    :) ข้อติ ชม ตลอดถึงคำแนะนำต่างๆ ล้วนเป็นกระจกเงา
    ให้ดีเจฯทุกๆคนได้เป็นอย่างดี
    ร่วมแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาเยอะๆนะครับ
    เพื่อพัฒนาและนำเสนอสิ่งๆดีๆที่ตรงใจคุณมากที่สุด
    เพื่อประโยชน์ของพี่ๆน้องๆของเราทุกคน

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ peepoa007

เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยเรื่องตรงต่อเวลา
    เห็นด้วยเรื่อง ดีเจทุกท่านต้องสามารถติดต่อกันได้
    ...ส่วนเรื่องเวลา ก้อ ไม่เกิน3ชั่วโมงครับ พอดีครับ
    ส่วนเรื่องการพูด ก้อแล้วแต่ละดีเจถนัดครับ ว่า จะ2เพลงค่อยพูด หรึอว่า3เพลง
    แล้วแต่มักเด้อครับ พี่น้อง อิอิ
    ดีเจ แต่ละท่านสุดยอด อยู่แล้วครับ ......งึกๆๆๆๆ::)
    :g:g:g:g:g:g:g:g:g:g
    ขอบคุณครับผม จ๊วดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ..........งึกๆ//^_^\\..............

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เฒ่าจังไร
    1. ไม่ควรเกินคนละ 3 ชั่วโมง

2. ดีเจควรพูดคั่นเวลาแล้วแต่ความสมัครใจ ไม่ควรไปกำหนดกฎเกณฑ์ว่าจะพูดเมื่อไร
    สำหรับผม ผมจะพูดเมื่อใดเป็นเรื่องของผม ::) อ่า ๆ ๆ คือว่า ผมจะพูดเมื่อใดก็ได้ โดยเฉพาะถ้ามีคนโทรเข้ามา เพราะการรอให้เพลงจบ เขาต้องเสียเงินค่าโทรเพิ่ม ผมไม่ทำ ...โอ้...ป๊าดด 8) :g ::)

3. แน่นอนที่สุดคือเรื่องของการตรงต่อเวลา ดีเจที่ดีต้องตรงต่อเวลา
    จริงอยู่ในเว็บบ้านมหาใช้กฎของจิตใต้สำนึก ที่เรียกว่า สามัญสำนึก
    แต่ในความเป็นจริง ทุกคนมีธุระ หรือมีสิทธิที่อาจมีธุระได้ (ในบางครั้ง)
    ดีเจด้วยกันเอง ต้องมีหรือควรจะมีเบอร์โทรของกันและกัน และ
    สามารถที่จะทดแทน ช่วยเหลือกันได้ แต่ในกรณีที่ไม่มีคนแทน
    หรือปล่อยให้สถานีว่าง จะทำอย่างไรไม่ให้ห้องกล่องขอเพลงว่าง
    ผมไม่ทราบว่าจะมีระบบอัตโนมัติได้หรือไม่ หรืออย่างไร
    เมื่อดีเจคอนเน็คเข้ามา ระบบอัตโนมัติดังกล่าวสามารถที่จะหายไปได้

..... อีกอย่างผมอยากจะให้มีดีเจเพิ่มให้มาก ๆ จะได้สนุกสนาน และมีความหลากหลาย

หากแฟนเพลงไม่มีเงินโทรมา ให้ยิงเข้าเครื่องผม แล้วผมจะโทรกลับไปหาเอง ที่ผมทำอย่างนี้

เพราะผมพอใจอ่ะ .... เอ้า ๆ ๆ ๆ ซอยข่อยแน..... บ่าวคนเดิมสิคุมตีข่อย ยายหนู แลนกอดแอวไว่ ๆ ๆ ให้ข่อยแลนหนีไกล ๆ ก่อนจั่งค่อยปล่อย ::) :g

ผมเห็นด้วยกะอ้ายพลครับถึงแม้ผมจะไม่ได้ฟังเพราะเครื่องที่ทำงานผมฟังไม่ได้แล้วที่บ้านก็ไม่ได้ต่อเน็ต แต่เข้าใจดีเจทุกคนครับ การตรงต่อเวลาก็เป็นเรื่องสำคัญครับ

อยากจัดทั้งวันทั้งคืน...อิอิอิ
    อยากเว้าตลอดรายการ...อิอิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    1. ตารางเวลาออกอากาศของดีเจ 1 ช่วง ควรใช้เวลากี่ชั่วโมง
    คิดว่าแล้วแต่ความสะดวกของดีเจแต่ท่าน หากดีเจท่านไหนมีธุระก็จัดต่อแทนไปได้เลย สำหรับตัวปุ้ย 2 ชม.กำลังดี

2. ดีเจควรพูดคั่นเวลา เมื่อเล่นเพลงไปกี่เพลง
    ขึ้นอยู่กับสไตล์การจัดแต่ละคน ซึ่งแต่ละดีเจจะมีวิธีการพูดหรือจัดเพลงแตกต่างกันไป

3. ดีเจควรตรงต่อเวลาหรือไม่
    ควรตรงต่อเวลา เพราะถือว่าเป็นงานอย่างหนึ่งเพื่อมวลชน/สังคม ถึงแม้จะไม่ได้รับค่าจ้างก็ตาม

เพิ่มเติม : ช่วงสับเปลี่ยนชั่วโมงดีเจ ดีเจควรจะเข้ามาบอกสัญญาณว่าพร้อมแล้วน๊า
    บางท่านคิดจะไปก็ไป คิดจะคอนเนทก็คอนเนท ควรจะแจ้งกันบ้าง ถือเป็นมารยาท
    อย่างหนึ่งของดีเจ ช่วงที่ดีเจท่านอื่นกำลังออนอยู่ไม่ควรคอนเนทไว้เพราะจะทำให้
    สัญญาณ error

Re: สอบถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการจัดรายการของดีเจอาสาฯ

เข้ามาฟังพี่น้องดีเจโสกัน
    ความจริงเเล้วผมเปนคนที่ชอบต่อความตรงต่อเวลา เเต่บางครั้งการทำงานของผมกับการจัดรายการสุ่พี่น้องบ้านมหาได้รับฟังนี้ ยังมีปัญหาอยุ่นะครับ บางมื่อมาทำงาน เเต่จัดบ่ได้ ( คอมบ่ว่าง, เกรงใจเพื่อนร่วมงาน หลายปัญหาครับ) ตรงนี้ท่านบ่เหนผมเข้ามาก่อนช่วงเวลาจัด กะให้ดีเจท่านนั้นๆๆจัดเเทนให้เเนเด้อครับ
    สำหรับการเว่าจาหน้าไมค์ ผมว่าเเล้วเเต่สไตล์ของดีเจเเต่ล่ะคนนะครับ มันเป็นเอกลักษณ์ของไผ ของมันตั้วครับอ้ายบ่าว อิอิ ห้ามลอกเลียนเเบบ พะนะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

Re: สอบถามความคิดเห็นเกี่ยวกับการจัดรายการของดีเจอาสาฯ

เรื่องเวลาในการจัดรายการกะแล้วแต่ความสะดวกของดีเจทุกท่านต้องตกลงกันเนาะคับ เพราะว่าแต่ละคนมีการงานไปคนละแนว ส่วนเรื่องการพูดคั่นเวลากะอยู่ที่สไตล์ของดีเจแต่ละคนคับ ตามสบายคับผม
    และเรื่องตรงต่อเวลากะอีกหละ ธุระแต่ละคนกะบ่คือกันเนาะคับ เหลื่อมล้ำแหน่แฟนเพลงกะยอมรับได้เสมอคับ จั่งได๋กะแล้วแต่แค่ดีเจเพิ่นสละเวลามาให้ความบันเทิงกับพี่น้องชาวบ้านมหากะขอบคุณหลายยยยยยยยยยยยแล้วคับผม :g:g