หัวข้อ: ชมรมคนเล่นพิณ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    :g:gม่วนครับผมมักเสียงพินมาแต่ใด๋
    ใด่ยินยามใด๋จวดเลยกะยังว่าแต่บ่อมีความรู้เรื่องนี่คับแต่กะอยากลเล่นครับขอคำแนะนำแน่เด้อครับ

ศึกษาหาความรู้

เรื่องฮิตน่าอ่าน โตน้ำพองครับ

ชื่อ โต
    จ.ขอนแก่น
    พิณไฟฟ้า จ.ศรีสระเกษ ไม้ท่อนเดี่ยว คอนแทร็กแบบ ฮัมบัคกิ้ง เสียงใส
    เสริมคอร์รัส และดีเลย์เสียงยาว
    toe_idt@hotmail.com

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ใต้ร่มประดู่
    ว่าสิหัดเล่นคือกันละคับ .... แต่กะบ่มีหัวทางนี่ ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวมหามือพิณน้ำโสม

ความเยือกเย็น

ซำบายดีน้อพี่น้อง ผมกะคนเล่นพิณคือกันเด้อคับรายงานโต นำแน:g:g:g:g:g:g

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ผมคนหนึ่งละครับที่หลงไหลเสียงพิณ และมีพิณอยู่คือกันแต่ว่าเล่นบ่ทันเก่งครับว่าสิหาครูมาสอนยุครับ มักคัก ::) ::) :g
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

เหล้าขาวน้ำแดง
    Guest

ຂອເປນສມາຊຶກນຳແນ

ขอสมัครเป็นสมาชิกนำอีกคนเด้อ
    อยากเล่นพิณ แต่ว่าเล่นบ่เป็น
    ผู่ได๋มีวิธีเฮียนพิณแบบว่า มื่อเดียวจ๊วด
    บอกข้าน้อยแนเด้อครับ

::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)

ສວິສດີ ເພື່ອນ ທູກທ່ານ
    ຊອທດສອບ ພາສາລາວ
    ໄມ່ທຮາບວ່າ ເພື່ອນ ອ່ານອອກຫຮືອໄມ່

สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกท่าน
    ขอทดสอบภาษาลาว
    ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ อ่านออกกันหรือไม่
    :g:g:g:g:g:g:g:g:g:g:g:g:g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มือกีร์ต้า

เอิ้กๆ

ผมหัดเล่นตั้งแต่ ปวช.1 หัดเอง ไม่รู้แนวทางที่ผมหัดเองมันจะถูกต้องไหม
    มีพิณโปร่งเก่าๆ อยู่ แต่ตอนนี้ อยู่ ปวช.3 โดดไปเล่นลายพิณกีร์ต้าแล้ว
    เพื่อนที่เล่นมืออาชีพแน่นนำว่า ถ้าจะเล่นจิงๆ จังๆ ให้ไปเล่นกีร์ต้าเลย
    ซึ่งมีความหลากหลายของตัวโน๊ต ซึ่งพิณทั่วไปจำจัดไว้แค่บางตัวโน๊ต เท่านั้น
    จึงทำให้การพัฒนาของฝีมือต่ำ ซึ่งพิณทั่วไป 3 สายจะเปลี่ยนคีร์เสียงได้ประมาณ 3 เสียงเท่านั้น และเวลาเปลี่ยนถ้าทำเฟรตไม่ดีจิง ก้อจะทำให้ขัดหู ไปบ้าง
    แต่ิพิณของบ้านเรา ก้อยังมีกลิ่นอาย ของบ้านเฮาอยู่ จริงอยากจะให้ พี่ๆ น้องๆ สื่อสานกันต่อไป
    ผมชอบมากๆ ของเครื่องดนตรี อีสานก้อพิณนี่แหละ แต่ไม่มีโอกาสออกงานเลย
    เคยได้ไปแข่งงานออนซอนวาปีปทุม อยู่ ครั้งหนึ่ง ก็เป็นการแข่งโหวด ได้อันดับ 3 มา
    :g

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ชอบฟังเสียงพิณมากค่ะ แต่เล่นไม่เป็น ฟังเป็นจ้า เบิ่งเขาเล่นแล้วไม่อยากลุกเลย อยากฟังอย่อย่างนั้น แถมคนดีดพิณแต่ละคน มาดเท่ห์ ทั้งนั้นเลยค่ะ

ศึกษาหาความรู้

เรื่องฮิตน่าอ่าน

ผมก้อเป็น อีกคนที่เล่พิณครับ....นี่ วันที่ 10 เดือนเนี่ยก้อต้องไปเล่นอีกแล้ว..

อิอิ..................................(พิณ ไม่มีวัน ตาย )

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มือพิณพเนจร
    สมัครนำแหน่คับผมกะเล่นพิณคือกัน
    สังสรรค์กันยามใด๋กะข้อความมาบอกแหน่เด้อคับ.....8)