หัวข้อ: ต้องการ "พลขับ" ฝีมือดี 1 ตำแหน้งจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

พบปะพูดคุย ต้องการ "พลขับ" ฝีมือดี 1 ตำแหน้งจ้า

เนื่องด้วยวันที่ 2 ตุลาคมนี้ยายจะเดินทางกลับบ้านเกิดที่"อำนาจเจริญ"เพื่อไปร่วมงานเกษียณอายุราชการของพี่ชายร่วมสายเลือดและเป็นการรวมพลคน 500 เห็นข่าวน้ำท่วมถนนหนทางมีปัญหาก็เลยอยากขอความกรุณาพี่น้องสมาชิกช่วยชี้แนะเส้นทางให้ยายด้วยค่ะว่าจะใช้เส้นทางไหนปลอดภัยที่สุดหรือใครว่างๆอยากกลับบ้านยายมีที่ว่าง 1 ที่ค่ะคือที่นั่งพลขับช่วยยายหน่อยเถอะค่ะ ขับมือเดียวไม่มีตัวช่วย แล้วต้องรีบกลับลงมาเลือกตั้งผู้ว่ากทม.ในวันที่ 5ต.ค. (ยายจะไหวไหมนี่ )ใครจะไปเป็นพลขับกรุณาแจ้งด่วนและขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ การเดินทางครั้งนี้ ครบทีม 4 คนผ่อใหญ่/ยาย/ลูกสุดที่รักทั้งสองค่ะจะรอความเมตตาจากเพื่อนสมาชิกนะคะ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อยากไปนำเด้ยาย แต่ว่าผมขับทางไกลมักสิงว่ง ::) ตอ้งเป๊กก่อนจัก2ขวดประจำ สบายเลยหายงว่ง ยายตอ้งการผมบ่อ ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขับรถมือเดียวบ่มีตัวช่วย บ่เป็นหยังดอกครับ

ขากลับกะเอามืออีกข้างขับกะได้ดอกครับ

สิได้ช่วยกัน ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ :g

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

อายหน้าแดง

ฝีมือดีอยู่ครับ แต่หากไปหลายมื้อนี่ตี้ เหอๆๆ...(ว่าสิแอบแซ่บ กะย่านบักกอก อิอิ)

คั่นหนูอยู่ไทย ไปนำแล้วจ้ายาย หนูขับ110ทอนั่นหละจ้า บ่เร็วปานใด๋ดอก....อิอิ อยากไปเที่ยวนำเด้...
    เดินทางปลอดภัยจ้ายาย....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย
    ฮ้วย ว่าแม่นแม่ใหญ่หนู ออกรถทัวร์ท่องเที่ยวตี้สั้นดอก
    ขับเป็นแต่รถอี่แต๋นตั้วแม่ใหญ่ อิอิ

ขอให้เด้นทางฮอดบ้านฮอดเฮือนด้วยสวัสดิภาพเด้อครับ
    ผมกะว่าสิลงไปเลือกตั้งอยู่ ทะเบียนบ้านเป็นเด็กเทพ
    แต่โตคนอยู่เมืองเลยสนามเลือกตั้งอยู่วัดเครือวัลย์วรวิหาร
    บางกอกใหญ่แม่ใหญ่อยู่เขตใด๋ครับ ฮ่าได้ไปยามสั้นดอก
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ยายต๋า หนูกะขับเป็น ขับได้ ขับ 120 แต่บ่มีใบขับขี่ ยายรับบ่ (t (t
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ nong_aew
    อยากกลับอำนาจฯพร้อมกับยายเด้จ้า...แต่ว่าลางานบ่ได้นั่นนา...คิดฮอดบ้านเด้เน้าะ หือว่าสิกลับออกพรรษานี้น้อ...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ขอบคุณหลายๆเด้อจ้าทุกความเห็น...ซงสิแหม่นอีเถ่าสิได้ถื้นเองหละเนาะ ::)บ่ห่าวบ่หันปานได๋หละทางไกลสิเมื่อยล้าคักเดิบ...ย่านแต่ไปหย่าวหน้าฮ่านซอดแจ้งมาบ่ได้::)หล่าชายน้อยยายย่านเจ้าขับรถตกหลุมหรือเหยีบยลูกระนาดที่เขาแบ่งเส้นแบ่งเลนบ่ได้เด้อผ่อเถ่าฮ่ายโลดเลาให้ขับหลบย่านยางเลาสึก ::)//จารย์โป๊กะมาติหละท่ายายอยู่เขตบางแคเอาหมกหน่อไม้มาแกล้มกับเหล้ารีแหน่เด้อจ้า//ติ๋มยายกะย่านพายาย
    ทะแหรกๆๆลงลำตะคอง ::)
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ยายจ๋า อยากขึ้นไปขับซอยเด้อ แต่ว่านางอยู่อุบลพี้ ไว้ยายมาฮอดอำนาจแล้วกะเลยมาเที่ยวอุบลแนเด้อจ้า

Tags for this Thread