หัวข้อ: ขอรบกวนนิดนะครับ ผมจะลงภาษาไทยทรงดำจะว่าจังได๋ไม่ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลวงแบงค์

ขอรบกวนนิดนะครับ ผมจะลงภาษาไทยทรงดำจะว่าจังได๋ไม่ครับ

หวัดดีครับ ผมขอรบกวนนิดหน่อยว่าจะโพสภาษาไทยทรงดำ ที่เป็นภาษาท้องถิ่นหรือ เรียกกันหลายอย่าง เช่น ลาวโช่ง หรือ ไทดำ จะว่าอะไหมครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ
    และ ข้อแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบคุณ

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    ตามสบายโลดครับ บ่ว่าดอก อันว่าไทซงดำ ลาวโซ่งกะล้วนมีบรรพบุรูษฮ่วมกันมากับคนลาวคนอีสานคือกันหละครับ เพียงแต่ศัพท์สำเนียงอาจแตกต่างกันบ้าง..เชิญครับ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kittipol
    ตอบง่ายๆเลยครับ
    คือ ขนาดที่ตัวผมเองยังใช้ภาษาไทย
    ที่ความแตกต่างมีมากกว่าความแตกต่างของภาษาลาวภาษาอีสานกับภาษาไทดำซะอีกนะครับ

ก็ยังใช้ได้ ไม่มีปัญหา! ;d