หัวข้อ: ไอ้จู๋ขอขึ้นเงินเดือน เอิ้กๆๆ 555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

ไอ้จู๋ขอขึ้นเงินเดือน เอิ้กๆๆ 555

>>>
    >>> กระผม นายจู๋มีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่อไปนี้
    >>> 1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    >>> 2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
    >>> 3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    >>> 4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤกษ์
    >>> 5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!!
    >>> 6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่มีอากาศถ่ายเท
    >>> 7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    >>> 8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    >>> 9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ
    >>>
    >>> จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
    >>>
    >>> จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล
    >>>
    >>> เนื่องจะคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า
    >>> คุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากขาดคุณสมบัติ
    >>> เป็นพนักงานที่ดีหลายประการ ดังที่ได้แจ้งหลายละเอียดดังนี้
    >>> 1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
    >>> 2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
    >>> 3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
    >>> 4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
    >>> 5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
    >>> 6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอกให้ทำงาน
    >>> 7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
    >>> 8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
    >>> 9. หลายครั้งคุณไม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้
    >>>
    >>> จึงเรียนมาเพื่อทราบ

(หากไม่สุภาพขออภัยจ้าอ่านขำๆจ้า )

"ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ยายเป็นกะเหลือโตนเนาะครับทำงานจั่งซี่ค่าแรงกระบ่อใด่อันตรายเด่แนวนิ
    ทั้งงานกระหนักนำคั่นจังวั่นไปสมัครงานใสเขาซิรับละยาย.............

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    น่าสงสารไอ้จู๋เนาะ เฮ้อ แต่อีกฝ่ายกะมีเหตุผลคือกัน เหอะเหอะ

cholwit
    Guest

พบปะพูดคุย เวรกรรม

เวรกรรมของไอ้จู๋ ที่ทำงานวันละ 8 ชั่วโมงไม่ได้

ผาแดง
    Guest

+

จั๋งแม่น หน้อเพิ่นคักน้อ ยายหนู

สาวเมืองชล
    Guest
    จ๊ะแม่นเพิ่นคักน้อ ขึ้นให่เพิ่นซะเงินเดือนนั่นหน้าที่เพิ่นหลายโพด อิอิอิอิอิอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวตี๋ คนหล่อฝั่งซี
    จังซี่กะวาสอย อิอิอิอิ

Tags for this Thread