หัวข้อ: กินอะไร แก่ง่าย - ตายง่าย

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    คุณครู
    Guest

ฟังเพลง Music Streaming กินอะไร แก่ง่าย - ตายง่าย

[IMG]กินอะไร แก่ง่าย - ตายง่าย[/IMG]

อาหารใส่ดินประสิว เช่น กุนเชียง ไส้กรอก หมูแฮม แหนม อาหารหมักบางชนิด
    เนื้อสัตว์ดิบๆ หรือปรุงแบบครึ่งดิบครึ่งสุก อุดมด้วยพยาธิ เชื้อโรคนานา และเชื้อราหลากชนิด
    อาหารปิ้งย่าง จนไหม้เกรียม และอาหารรมควันเลิศรสทั้งปวง
    อาหารบูดเสีย หมดอายุ อย่าเสียดายสตางค์ ทิ้งไปได้เลย
    อาหารปนเปื้อนที่มียาฆ่าแมลง สารปรุงแต่ง รูป รส กลิ่น ใส่สี กันบูด ผงชูรส น่ากิน แสนอร่อย แต่ล้วนเป็นศัตรูต่อสุขภาพ
    อาหารรสชาติจัดจ้าน ทั้งเค็มจัด หวานจัด เผ็ดจัด มิได้เพิ่มรสชาติชีวิตแต่อย่างใด แต่เพิ่มโรคภัยให้ต่างหาก
    อาหารที่มีไขมัน โคเลสเตอรอลสูง เช่น เครื่องในสัตว์ ไข่แดง รับประทานแต่พอเหมาะแก่ความต้องการของร่างกาย
    เครื่องดื่มกระตุ้นประสาท สุราเมรัย อีกทั้งน้ำชา กาแฟ เครื่องดื่มซาบซ่า และชูกำลังอีกมาก

ทั้งหมดนี้ล้วนแล้วแต่ “ใช่” ที่กินเข้าไปแล้วทำให้คุณ แก่ง่าย และตายง่าย หากยังตามใจปาก ทางที่ดีควรหลีกเลี่ยงอาหารเหล่านี้ เลือกรับประทาน อาหารสะอาด สดใหม่ ปรุงแต่งน้อย ดีที่สุด

ที่มาข้อมูล :นิตยสาร Health Today::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หัวหน้าจ๋าย
    ทำงานอยู่แถวสะพานใหม่
    กินข้าวกับปิ้งปลาเข็งคุ้ยตำบักหุง...แซ๊บ..แซบ..บ่อมีมลพิษนำ:g::)

กอนกวย
    Guest

พบปะพูดคุย

กินน้ำใต้ศอก ก็แก่ง่ายตายง่ายครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ขอบคุณครับคุณครูที่นำสิ่งดีๆมาฝากมาต้อน
    ถ้ามีอีกก็นำมาอีกเด้อครับ เป็นประโยชน์อย่างสูงครับ
    สมแล้วครับ ที่เป็นคุณครูเนาะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

สาวเมืองชล
    Guest
    ขอบคุณที่นำความรู้มาให้อ่านนะคะ:g

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    มีแต่แนวมักตั้วครับที่ว่ามานี่กระดายต่อไปซิกินให้ระมัดระวังดอกครับ ขอบคุณเด้อครับคุณครู...:g:g:g

Tags for this Thread