หัวข้อ: +เกร็ดเล็กๆน้อยๆ ที่ไม่เล็กน้อย+

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ +เกร็ดเล็กๆน้อยๆ ที่ไม่เล็กน้อย+

..ไปเจอมาอิกแล้ว..อ่านแล้วประทับใจค่ะ..

..แด่พี่น้องและ..ผองเพื่อนนะคะ..8)

กรวดเม็ดเล็ก ๆ รวมกันเป็นภูเขา
    ก้าวเดินก้าวเล็ก ๆ เป็นระยะทางได้หลายกิโล
    การกระทำเล็ก ๆ ด้วยความรักความกรุณา
    สร้างโลกให้สดใส สดสวยด้วยรอยยิ้ม
    คำพูดเล็ก ๆ สามารถบรรเทาปัญหาที่แสนจะยากเย็น
    อ้อมกอดเล็ก ๆ เช็ดน้ำตาให้เหือดแห้ง
    เทียนไขเล็ก ๆ ส่องแสงนำทางในความมืดมิด
    ความจดจำสิ่งเล็ก ๆ คงอยู่นานหลายปี

ความฝันใฝ่เล็กๆ นำไปสู่ความยิ่งใหญ่
    ชัยชนะเล็กๆ นำไปสู่ความสำเร็จที่ปรารถนา
    สิ่งเล็กๆ ต่าง ๆ ในชีวิต
    นำมาซึ่งความสุขอันยิ่งใหญ่

ถ้าเราได้คิดสักนิดถึงสิ่งเล็ก ๆ เหล่านี้แล้วหละก็
    ความอบอุ่นเมื่อคิดถึงเธอก็ผุดขึ้นในใจ
    มันเป็นความสุขใจอันสุดแสนจะบรรยาย
    .. เสมอและตลอดไป ..

เครดิต..ผู้แต่งที่ใช้นามแฝง..กาละลองสีขาว..ค่ะ..จุ้ฟฟ..
    มองต่าง..อย่างปลง

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อ่านแล้วประทับใจมากเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับบทความที่ดี และแสนซาบซึ้งค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ขอบคุณนะมิกกับความสุขเล็กๆที่มอบให้ค่ะ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ความสุขใดๆอันเกิดแก่พี่น้อง ขอยกให้เป็นกุศลแก่ผู่แต่งเด้อจ้า .และที่สำคัญ ..ขอมอบให้อ้ายฮักผู่เป็นแรงบันดาลใจคนสำคัญของส้มป่อยมาตลอดจ้า..:)
    มองต่าง..อย่างปลง