หัวข้อ: มิตรภาพที่ประทับใจ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

ความเยือกเย็น มิตรภาพที่ประทับใจ...

มิตรภาพที่ประทับใจ.....

คิดถึงไดอารี่จังเลยจ้า วันหยุดบ่ได้บันทึกไดอารี่เลยนะ วันหยุดมุมหนึ่งของความคิดถึง กะบ่ได้เฮ็ดหยังจ้า มีกินกะนอนกะเล่น อิอิอิ เป็นชีวิตที่เรียบง่าย ชอบอยู่คนเดียวเงียบ ๆ อยู่กับสิ่งที่ตัวเองรัก อยู่ธรรมชาติ กับต้นไม้สีเขียว แต่นี้ ทุกอย่างเปลี่ยนไป เพราะมุมหนึ่งของความคิดฮอดได้รู้จักกับโลกอินเตอร์เน็ต ทำให้ชีวิตที่เงียบสงบกลายเป็นชีวิตที่มีสีสรรขึ้นมาอีกแบบหนึ่ง ความเหงาได้หายไปเทาไป มีแต่ความสุขสนานไปวัน ๆๆ ลืมคนรอบข้าง ลืมหมู่ ลืมสิ่งที่เคยปฏิบัติมา อิอิอิ...

เข้าทำนองว่า มุมหนึ่งความคิดถึง ติดเนตจ้า อิอิอิ ทุกคนเป็นห่วงเป็นใย บอกว่ามุมหนึ่งเปลี่ยนไป ยืนกะยิ้ม นั่งกะยิ้ม เดินกะยิ้ม อิอิอิ คนมีความสุขจ้า หน้ามันกะยิ้มโดยไม่ได้ตั้งใจ อิอิอิ

และคนที่มุมหนึ่งคิดถึง คนของใจ กะบ่ได้ติดต่อไป (บ่ได้รบกวนเพิ่นจ้า) บ่ได้ลืมดอกจ้า แต่เกรงใจ ไม่อยากรบกวนนะจะบอกให้ และมุมหนึ่งกะได้พบ มิตรมากมายในโลกอินเตอร์ มีทั้งเรื่องประทับใจ เสียใจ คละเคล้ากันไปจ้า

มีบางคนบอกว่าโลกอินเตอร์เนตเชื่อถือบ่ได้ แต่มุมหนึ่งของความคิดถึง ไม่เสมอจ้า เพราะคนเฮาบ่คือกันจ้า ต้องมีสักหนึ่งที่จริงใจ ซึ่งตอนนี้ มุมหนึ่งของความคิดถึง ได้เห็นแล้วจ้า ประทับใจจ้า และจะรักษามิตรภาพที่มีนี้ตลอดไปจ้า

มุมหนึ่งของความคิดถึงมิตรภาพที่ประทับใจ...

15 ธันวาคม 2551

เวลา 09.30 น.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ในโลกไซเบอร์มีทั้งคนดีและคนไม่ดี เปรียบเสมือนเหรียญสองด้าน
    ต้องระวังตัวของท่านเอง เพราะรู้หน้าไม่รู้ใจ

หรือแม้แต่เห็นหน้า ก็ยังไม่รู้ใจอยู่ดี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ใช่ให้พวกเรามีอคติต่อกัน

ก็ขอให้โชคดีก็แล้วกันครับ

ถามตัวเราเองว่า เราเข้ามาเล่นเพื่ออะไร ตามหาความต้องการให้เจอ

เรื่องอื่น ๆ อย่าไปสนใจมันมากครับ ฟังหูซ้าย ให้มันทะลุหูขวาออกไป

พบปะพูดคุย อยากให้เป็นเช่นวันก่อน

เด็กน้อยกะเป็นอีกคนที่เน็ตติด ติดเน็ต โดนจ่มทุกวันจ้า มิตรในเน็ตเบ่งบานแต่มิตรภาพในบ้านกำลังเหี่ยวเหา เนื่องจาก เล่นคนเดียวเครื่องฉานไผอย่าแตะจ้า เป็นคนที่เขาไม่ต้องการ เป็นคนที่เขาอยากให้ไปไกล ๆๆ ฮ้า ...น่าสงสารเด็กน้อยจังเลย...ฮือ ๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    หนุ่มเหงากะเป็นอีกคนหนึ่งครับที่ติดเน็ทครับรู้สึกว่าเจอคนมกาหน้าหลายตาต่างคนกะต่างหน้าที่การงานมาพบพ้อมารู้จักกันห่วงใยเอาใจใส่กันรู้สึกว่ามันอบอุ่นแฮงมาอยู่ทางไกลพ้อใด่พ้อพี่น้องอยู่บ้านมหากะบ่อเหงาปานใด๋ซุมื่อนี่ทำงานกะคิดกะฮอดบ้านมหานานค่ำแท้นานใด่เล่นคอมพะนะไปสกะคิดกะซิหาแนวมาโพสเบิ่งกับข้าวแนวอยู่แนวกินกะถ่ายรูปไว้จนว่าหมู่อยู่นี่ว่ามันบ้าพะนะมากะบ้าตั้วความสุขของเฮาน้อ::)::)::)

เด็กน้อยกะคือกันจ้า มักถ่ายรูป กับข้าว ดอกไม้ ไผเห็นกะขำจ้า... อ้าวมันเป็นความสุขเน๊าะ อิอิอิ

Tags for this Thread