หัวข้อ: มิตรภาพ....ของบ้านมหา

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

มิตรภาพ....ของบ้านมหา

วันที่2-1-52 ผมได้กลับไปบ้าน จ.อุบล ไปทำบุญผ้าป่า มีสมาชิกบ้ามหา2ท่าน
    ซึ่งเพิ่นได้นัดไว้ก่อนแล้วว่าสิไปหาอยู่บ้าน เป็นคน อ.ตระการ คือกันทั้ง2คนแต่คนละตำบลครับ
    บ่าวนิติกร
    กับ ทะแนะ เพิ่นเป็นสมาชิกบ้านมหายังบ่อทันนานครับ
    บ่าวนิติกรทำงานอยู่ชลบุรี ทะแนะเพิ่นอยู่กรุงเทพ เป็นนักกฏหมายทั้งคู่ครับ
    แต่ละคนเพิ่นขับรถเมือเองไปหาผมอยู่บ้านเกือบบ่ายโมง
    ผมกะยากนำแต่งานบุญอยู่ในวัด แต่กะได้ออกมาต้อนรับเพิ่นอยู่เฮือน
    แต่ว่าบ่อได้เต็มที่ปานได๋ครับ ถ้ามีหยังบกพรอ่งกะขออภัยท่านทั้ง2นำเด้อ มื่อนั่นยากอีหลี
    (ไวๆนี่สิมีนัดนอกรอบอีกอยู่ดอก)เอาแบบเต็มที่เลยเน๊าะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นเด้อครับ แต่ว่าผมสิบ่อมาตอบกระทู้ตัวเอง(ทุกกระทู้)ถ้าผมเป็นสมาชิกบ่อทันถึง 1ปี กฏนี่ผมตั้งเองเด้อ ::)
    แต่อีกเดือน1กะถึงแล้วครับ วันที่11เดือนหน้า

ถ่ายรูปไว้เป็นที่ระทึก โอ๊..ระลึก ::)เสื้อแดงทะแนะ คนกลางบ่าวนิติกร
    มิตรภาพ....ของบ้านมหา <<.
    หามอ่งให้เพิ่นนั่งครับ กินน้ำกินท่า
    มิตรภาพ....ของบ้านมหา
    บ่อเมาปานได๋ดอกครับ ::)

พาเพิ่นย่างเข้าไปเบิ่งหมอลำ เพิ่นบ่อกล้าถ่ายรูปหน้าฮ้านว่าอายสาวหมอลำกะเลยมีแต่รูปผม ::)

ขากลับ. เกือบนักกฏหมายบ่อรอดว่าซั่น..เกือบได้เป่าแอลกอฮอล์ ::)::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวนิติกร
    ขอบคุณหลาย ๆ สำหรับการต้อนรับขับสู่เป็นอย่างดี รวมถึงญาติ ๆ ที่ให้ความอบอุ่นและเป็นกันเอง สนุกสนานอีหลี โดยเฉพาะหมอลำซิ่ง แอวอ่อนขนาด ทะแนะเพิ่นน้ำลายไหลโหยด ๆ ประทับใจท่าเต้นของวัยรุ่นในหมู่บ้าน อย่าจื่อเอาไปเต้นเองเด้อ ย้านกองกับพื้นบ่อฮู้โต โอกาสหน้ามาล่าเหยื่อทางเมืองชล เด้อ! :g

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ฮิ้ววววววววววววววว)))))
    เบิ่งบรรยากาศเป็น ตะม่วน ยินดีนำเด้อจ้า
    สำหรับมิตรภาพที่งดงาม คือ บ่ ผ่านมาทางสุรินทร์ บ้างน๊อ ผุบ่าว
    น้องเอ๋ คิดฮอดเด้อ จ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ปร๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดด อ้ายเอ๋ มีจอบ คือ บ่โทบอกน้อง แนะน้อ

ขิววววว อ้ายเด้ บาดนิ

ว่าแต่ แอวหมอลำแหมะ คึๆๆๆๆ ดีบ่ ไสว่า import จาก สำโรง

:heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ตะออนซอนเนาะพี่น้องทางตระกาล...เป็นได่ทางสำโรง กับศรีเมืองใหม่

น่านๆ...รู้สึกวาซิมีผุพยายามละเมิดิขสิทธิ์ยุเด้อ...::)
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ทะแนะ,นิติกร,บ่าวตระการฯสงกรานต์เจอกันที่ร้านอาหารริมหนองขุหลุเด้อ อิอิๆๆคนศรีเมืองใหม่สิไปสมทบ.... บ่าวคนเดิมไผ๋มาส่างกล้าละเมิดลิขสิทธิ์แท้เดียวนี้ (มีทนาย 2 คนพู้นเด้อกระทู้นี้ ฮ่าๆๆๆ เอิ้กกก)
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ขอแสดงความยินดีด้วยคร๊าฟผ๊ม กริ้ววววววววววววว:g
    ฮิ้วววววววววววววว 8)(t

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

พบปะพูดคุย

ฮิ้วๆๆๆๆๆ มีผุบ่าว กะบ่ชวนเจ้นอ เหอๆๆๆๆ อยากไปยุ แต่เดินสาย อุดร ขอนแก่นกะเมื่อยแล้ว อิอิ
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

Re: มิตรภาพ....ของบ้านมหา

จั่งซี่ละเนาะครับมิตรภาพไร้พรมแดนฮักแพงกันครับหมอลำนี่คือซิม่วนเนาะครับอ้ายใด่ต้นหน้าฮ้านบ่อละ

ศึกษาหาความรู้

Re: มิตรภาพ....ของบ้านมหา

หม่วนอีหลีครับ เฮ็ดบึญเถื่อหน้าอย่าลืมชวนผมไปอีกเด้อครับอ้ายคนตระการ(t