หัวข้อ: เกมส์ตีปิงปอง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด

ฟังเพลง Music Streaming เกมส์ตีปิงปอง

[GAME]http://www.thamwebsite.com/cty/playgame/flash/files/game10.swf[/GAME]

วิธีการเล่น
    คลิ๊ก NEW เลื่อน MOUSE เลื่อนไม้ปิงปองโต้ไปมา
    พอลูกออกให้คลิ๊ก SERVE

Re: เกมส์ตีปิงปอง

:g:gเล่นม่วนยุครับอ้ายริน

พบปะพูดคุย Re: เกมส์ตีปิงปอง

ม่วน ๆๆๆ จ้า เด็กน้อยได้ตั้ง 4 คะแนน จ้า...อิอิอิ

วันนี้เก่งจังเลยนะคะ เด็กน้อยที่รัก ...อิอิอิ

มื้อนี้กะเก่งกว่าวันก่อนนะ ...ได้ตั้ง 7 แต้มพู้น เก่ง ๆๆๆๆ จ้า...อิอิอิ

ไชโยได้ 12 แต้มจ้า ...จุ๊บ ๆๆๆๆ

เด็กน้อยเก่งจังเลยจ้า ได้ 13 แต้มแล้วนะ

บอกขั้นตอนการเอารูปมาวางละกันจ้า
    (รูปกะสิได้มาดังที่เห็นข้างบนนี้นะคะ...เป็นยืนยันว่าเฮาเฮ็ดได้อีหลีจ้า...อิอิอิ)

1.กดปุ่ม Print Screen
    2. ไปกด Stard เลือก Programs
    3. เลือก Accessories เลือก Paint
    4. เลือก Edit เลือก paste
    5. กดรูปที่เป็น สี่เหลี่ยม ปะ ๆๆ แล้วไปคลุมรูปที่เฮาวางไว
    คือตัดรูปเอาแต่ที่เฮาต้องการจ้า จากนั่นกะคลิกขวา เลือก Copy
    6. เลือก File เลือก New เลือก No
    7. เลือก Edit เลือก Paste
    กดเม้าส์ที่ว่าง 1 หรือ 2 ที หรือตรงข้างล่างรูป หรือ หม่องกะได้จ้า
    8. เลือก File เลือก Save As
    9. ใส่ชื่อช่อง File name และเปลี่ยนนามสกุล ช่อง Save as type โดยเปลี่ยน JPEG (*.JPG) เป็นอันว่าเสร็จขบวนการ
    10. จากนั่นก็นำไปอัพรูปคือกับที่เฮา ถ่ายรูปทั่ว ๆ ไปจ้า
    จากลิ้งนี้ http://www.imageshack.us/

ขอบคุณอ้ายปอบ (ฅนภูไท) ที่ประสาทวิชาให้เจ้าค่ะ ...จุ๊บ ๆๆๆ

คนว่างงานเนาะฟังเพลงแล้วกะหาเล่นเกมส์ เย้........หลังจากพยายามมานานกะชนะแล้วครับอิอิ ป.ล ขอบคุณดีเจเด็กน้อยเด้อครับที่บอกวิธีเอารูปลง:g:g:gRe: เกมส์ตีปิงปองRe: เกมส์ตีปิงปอง

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ช่างกล้า ทำลายสถิติเด็กน้อยน้อ อ้ายหนุ่มเหงาเจ้าค่ะ ต้องช้าบ่ได้แล้ว ต้องแย่งสถิติมาเป็นของเราให้จงได้จ้า....สู้สู้ เด็กน้อยที่รัก เด็กน้อยคนเก่งจ้า Re: เกมส์ตีปิงปองRe: เกมส์ตีปิงปองRe: เกมส์ตีปิงปอง

พบปะพูดคุย Re: เกมส์ตีปิงปอง

ไชโยเฮ็ดได้คือกันจ้า 21 ต่อ 19 บ่ได้ต้องเฮ็ดให้ได้ไม่งั้นจะนอนไม่หลับจ้า...อิอิอิ

Re: เกมส์ตีปิงปองjpg