หัวข้อ: มุขใหม่แม่ค้าสลับแบงค์ปลอม (เรื่องเล่ามาจากเพื่อน )

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ มุขใหม่แม่ค้าสลับแบงค์ปลอม (เรื่องเล่ามาจากเพื่อน )

เรื่องนี้เล่ามาจากเพื่อน

> ก่อนจ่ายแบงก์ 1,000 อย่าลืมจดเลขแบงก์ไว้ด้วย
    >
    > ระวัง ระวัง กันไว้นะจ๊ะ
    >
    > วันก่อนไปกินข้าวกับเพื่อนครับ ร้านเล็ก ๆ ริมถนน จ.ปราจีน กินกัน 5 คน
    > กินเสร็จก็สั่งเก็บตังค์ ยอดรวม 280 บาท เพื่อนผมจ่ายแบงค์ 1000 ไป
    > แม่ค้ารับแล้วเดินไปจะทอนตังค์ สักพักเดินออกมาโวยวายว่าที่เราให้ไปมันเป็น

> แบ๊งค์ปลอม แม่ค้าด่าโต๊ะผมเสียงดังมากแล้ววางแบ๊งค์ปลอม 1000 บาทลงบนโต๊ะ
    > ตอนนั้นคนในร้านก็มี 3-4 โต๊ะ เริ่มมองๆที่โต๊ะผม
    > พอดีเพื่อนผมพึ่งกดตังค์มามันเป็น
    > แบ็งค์ใหม่หมดเลขในแบ็งค์ก็เรียงๆกัน แต่ใบที่แม่ค้าเอามาวางมันเก่า
    > ก็เลยเถียงไปบ้าง
    > แต่...แม่ค้ายังไงก็ไม่ยอม เพื่อนผมมันเลยแกล้งบอกว่าจำเลขในแบ็งค์ได้
    > แม่ค้าก็ไม่ยอม
    > พอดีมีสายตรวจมาซื้อของร้านข้างๆ ก็เลย เอาวะ
    > เดินไปเรียกตำรวจมาบอกให้ลองค้นตัวแม่ค้าดู
    > ว่ามีแบ็งค์ 1000 ใบอื่นอีกมั้ย แม่ค้าไม่ยอมให้ค้นแต่ไปเอาตังค์มาทอน 800
    > (ทอนเกินอีก)
    > แล้วบอกตำรวจว่า ไม่มีอะไร (ทีตำรวจมาไม่ยอมโวยวาย)..น่ากลัวจริงๆ
    > แม่ค้าพวกนี้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

Re: มุขใหม่แม่ค้าสลับแบงค์ปลอม (เรื่องเล่ามาจากเพื่อน )

มีทุกรูปแบบเนาะครับทุกมื้อนี้ดีนะที่เป็นแบงค์ใหม่แล้วกะเพิ่งกกะเลยเถียงใด่แต่ถ้าเป็นแบงค์เก่านีละเถียงยากเด้อจั่งใด่กะพากันระมัดระวังเอาเด้อครับ