หัวข้อ: <<<เคยบ้างไหม>>>

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

Facebook Video <<<เคยบ้างไหม>>>

ตลอดเวลาที่ผ่านมา . . . เคยถามตัวเองหลายครั้ง ว่าทำไม?
    . . . ยังรัก ยังแคร์ คนที่ทำร้ายหัวใจเรา แต่สุดท้าย
    . . . ก็ได้คำตอบเดิมกลับมา เพราะ
    . . . "เรารักเขา" แค่นั้นเองที่เป็นเหตุผลให้เรายังอยู่ตรงนี้ และยังยืนยันที่จะรักเธอต่อไป
    . . . แม้จะต้องถูกทำร้ายหัวใจอีกก็ตาม ก่อนหน้านี้
    . . .เราเคยรับรู้ความรู้สึกเจ็บปวด และมีความสุข หรือ ทุกข์ ร่วมกัน แต่วันนี้
    . . .ความรู้สึกเหล่านั้นมันกลับเปลี่ยนไป และทำให้เรามานั่งคิดถึงความหลังระหว่างเราและเขามากขึ้น เพื่อนๆ ล่ะ

<<<เคยบ้างไหม>>>

. . .เคยมีมีรู้สึกแบบนี้เหมือนเราบ้างไหม?
    เคยไหม . . . ที่รักใครมาก จนไม่สนใจว่าเขาจะเป็นยังไง จะดี จะร้ายแค่ไหน
    เคยไหม . . .ที่ยอมทำได้ทุกอย่าง เพื่อให้เขามีความสุข ถึงแม้ว่าตัวเราจะทุกข์
    เคยไหม . . . ที่นึกถึงเขาทุกลมหายใจ นึกถึงเขาทุกครั้งที่หลับตา
    เคยไหม . . . ที่เชื่อมั่นในคำสัญญาของเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าไม่มีวันเป็นไปได้
    เคยไหม . . . ที่ยอมทำทุกอย่าง แม้ต้องเสียใจ เพื่อแค่ให้เขายังอยู่กับเราต่อไป
    เคยไหม . . . ที่ไว้ใจ เชื่อใจเขา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเขาเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้
    เคยไหม . . . ที่ถูกใครทำร้ายหัวใจ แล้วยังยอมให้เขากลับมาทำร้ายเหมือนเดิม

เคยไหม . . . ที่ตลอดเวลาที่คบกับเขาแล้วถูกโกหก แต่ก็ยังเชื่อคำพูดเขา
    เคยไหม . . . ที่เขาทำในสิ่งที่อภัยให้ไม่ได้ แต่ก็ยังอภัยให้เขา
    เคยไหม . . . ที่ต้องให้โอกาสเขาเปลี่ยนแปลงตัวเอง ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้
    เคยไหม . . . ที่คิดถึงเขา แล้วนั่งร้องไห้อยู่คนเดียวบ่อยๆ
    เคยไหม . . . ที่อยากให้เขากลับมาอยู่ข้างกายเรา ทั้งที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้
    เคยไหม . . . ที่ห่วงใครมาก ๆ จนไม่อยากให้ไปไหน
    เคยไหม . . . ที่ทำตัววุ่นวาย จนทำให้เขารู้สึกรำคาญ
    เคยไหม . . . ก่อนที่จะทำอะไรลงไป จะต้องนึกถึงความรู้สึกเขาก่อน

เคยไหม . . . ที่ขี้หึง หึงแม้กระทั่งรู้ว่ามันเป็นเรื่องล้อเล่น
    เคยไหม . . . ที่แค่เขาชมใคร ว่าสวย ว่าน่ารัก เราก็เก็บมาคิดมากจนทะเลาะกัน
    เคยไหม . . . ที่อยากจะทำตัวให้ดูดี ให้น่ารัก เพื่อที่จะไม่ให้เขาไปสนใจใคร
    เคยไหม . . . ที่รู้สึกเป็นห่วงเขา แล้วคิดจนปวดหัว
    เคยไหม . . . ที่เวลาโทรหาเขา แล้วเขาไม่รับมันทำให้เราแทบบ้า
    เคยไหม . . . ที่ทะเลาะกัน แล้วชอบปิดโทรศัพท์ทั้งๆ ที่อยากคุยด้วยจะตาย
    เคยไหม . . . ที่อยากจะกอดเขาไว้ให้ได้นานเท่านาน ก่อนที่เขาจะจากไป
    เคยไหม . . . ที่อยากจะอยู่เคียงข้าง อยากปลอบโยนเขาเวลาที่เขาต้องทุกข์ใจ
    เคยไหม . . . ที่อยากให้เขาเข้าใจเราในทุก ๆ เรื่อง

เคยไหม . . . ที่คิดน้อยใจเวลาที่เขาไม่สนใจ ไม่แคร์กัน
    เคยไหม . . . เวลาที่เรางอนแล้วอยากให้เขาง้อ (ดอกไม้สักช่อ)
    เคยไหม . . . ที่อยากจะทำนู้น ทำนี่ให้เขารู้สึกดี อยากให้เขารู้ว่าเรารักเขาจะตาย
    เคยไหม . . . ที่คิดไปไกล ว่าเราจะรักกันตลอดไปยันตายกันไปข้างหนึ่ง
    เคยไหม . . . ที่อยากนอนดูทีวี อยากจูงมือกันไปไหนต่อไหน. . .
    เคยไหม . . . ที่อยากให้เขาตะโกนบอกรักเราดังๆ ให้ทุกคนได้รับรู้กันไปเลย
    เคยไหม . . . ที่อยากจะเป็นคนรักที่ดีของเขา และให้เขาเป็นคนรักที่ดีของเรา
    เคยไหม . . . เคยกลัวหรือเปล่า กลัวว่าเขาจะไม่รัก
    เคยไหม . . . อยากให้เขาภูมิใจว่า ฉันโชคดีที่สุดที่มีแฟนอย่างเธอ
    การที่จะรู้สึกกับใครอย่างนี้ . . . มันคงไม่ใช่เรื่องยาก ถ้าเรารักใครสักคนหนึ่งจริงๆ
    . . . แต่มันคงเป็นเรื่องยาก ที่จะรู้สึกอย่างนี้ได้ . . . ถ้าเราไม่ได้รักใครเลยจริงๆ ::

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

Re: <<<เคยบ้างไหม>>>

กะต้องตอบว่า เคย จ๊า ....แม่นบ่ น้องเจน Re: <<<เคยบ้างไหม>>>
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5

ก็ตอบว่า เคยบ้างอยู่จ้า :)
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

จ้าพี่สาว..และน้องสาวที่น่ารัก
    ไม่ได้เข้ามาทักคงสบายดีนะ
    ....พี่สาวจ๋า...ส่วนเจนเคยทุกข้อเลย 55555555
    ....เข้าขั้นอาการนี้ควรเรียกว่าอะไรดี?
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด

เคยครับ....แต่ยังไม่หมดทุกข้อ เหลือไว้บางข้อ อิอิ....

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

เคยจ้า เคยหมดแหละ อ่านแล้วจริงสุดจริงจ้า Re: <<<เคยบ้างไหม>>>Re: <<<เคยบ้างไหม>>>Re: <<<เคยบ้างไหม>>>Re: <<<เคยบ้างไหม>>>

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

...รักในแต่ละบุคคลแตกต่างกัน...

...ความรักในแต่ละวัยก็แตกต่างกัน...

...วันใส..วัยรัก..ก็รักได้อย่างสมใจ...

....พอวันวานผันผ่านไป..

......วัยรักที่เริ่มเติบโต.....

.....ใจรักที่เริ่มเข้มแข็ง..พร้อมอดทนได้ยิ่งขึ้น....

.......ใจที่เคยเจ็บ.....ก็จะแข็งแกร่งขึ้น...เช่นกัน...

......แต่ขอให้จงจำไว้อย่าง......

.....จงรักเท่าที่ใจเราสามารถที่จะรักได้.....

.....หากรักเขาแล้วตัวเราเจ็บปวด....

........นั่นมันทำร้ายตัวเอง.....

..จงรักเขา..เท่าๆกับที่รักตัวเอง..อย่ามากกว่านั้น...
    มองต่าง..อย่างปลง