หัวข้อ: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ

Wang
    Guest

เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ

คือว่าเมื่อเข้าดูกระทู้ ที่เขาลงรูปไว้ จะดูไม่ได้ กระทู้จะวืดๆไม่ยอมหยุด จนตาลายเลยอ่ะครับ ผมต้องแก้ไขอะไรหรือเปล่าถึงดูได้ ส่อยแนะนำแด่ครับ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

Re: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ

แนวได่น่อนิ....ทางนี้เข้าไปเบิ่งกะปกติยุแมะค่ะ ถ่าผุใหย่บ้านมาตอบเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

Re: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ

ผมเองกะเคยเป็นอยู่ บางกระทู้ บางครั้ง
    หน้าที่มีภาพที่เปิดนั้นจะกระพริบขึ้นลงตลอดเวลา

พอเจอแบบนี้ส่วนใหญ่ ผมจะหนีไปหาเบิ่งกระทู้อื่นมากกว่า

กะอยากฮู้คือกันครับ ว่ามันเป็นอะหยัง

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

ปัญหาี้นี้บางครั้งเกิดจากรูปภาพที่ไม่ได้มาตรฐาน อาจจะขนาดไฟล์ใหญ่เกินไป
    หรือลูกเล่นมากเกินไป จนทำให้ไฟล์ภาพเกิด Bug ส่งผลต่อเบราว์เซอร์รุ่นเก่าๆ เช่นไออี 6 บ่รองรับ

คำแนะนำ
    ลองอัพเดทโปรแกรมเปิดเว็บเป็นเวอร์ชั่นใหม่เด้อครับ จาก ie 6 เป็น 7 หรือ 8

หรือดาวน์โหลด Firefox มาติดตั้ง Re: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ

อ้างอิง
    รายงาน Bug ที่พบจากการใช้ IE6 บางเครื่อง
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5

เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่หลังๆมานี้ไม่ค่อยเจอแล้ว ใช้ firefox แหร่มดีครับ

Wang
    Guest

ขอบคุณมากครับ เบิงได้แล่ว จะได้เห็นฮูปนำแด่แมเนาะ Re: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoloclikclik

จ้าเป็นคือกันจ้า บ่ฮู้เป็นหยังนี้กะใช้ IE7 จ้ากะยังเป็นอยู่จ้า รันต์หน้าเว็บซ้ำไปซ้ำมาแล้วกะขึ้นหน้าต่าง มีข้อความว่า

Internet Explorer Cennot open the Internet site http://www.baanmaha.com/community/sh...ad.php?t=33577
    Operation aborted.

จ้าให้เฮาคลิก oK แล้วกะมิดซี่ลี่

ครับเป็นบางกระทู้อีหลีนั้นหละ กระทู้ที่บ่าวทิพย์พ้อ กะกระทู้กิ๊กเก่าใหญ่ศรี ที่ไก่น้อยตั้งขึ่นนั่นหละครับ มันสิเลื่อนขึ้นเลื่อนลง หละกะดีดออกมาคือ กะโปโลหว่านั่นหละครับ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

เพิ่มเติม ผมได้ทดลองใช้เว็บเบราว์เซอร์หลายๆ ตัวลองเข้าดูหัวข้อที่มีรูปภาพ
    ส่วนมากเข้าได้ปรกติ อาจช้าบ้างคงเป้นที่เว็บฝากไฟล์อยู่เมืองนอก หรือคนใช้เยอะ

มีข้อสังเกตุ บางหัวข้อ เมื่อผมลองแก้ไขโค้ดฝากภาพ ที่สมาชิกนำมาโพสบางโฮต
    จะมีการฝังลิ้งก์มาด้วย และลิ้งก์พวกนี้จะเป็นโค้ดที่ระบบสร้างมาอัตโนมัติ ตัวอักษรแปลกๆ
    หากเครื่องคอมของท่านมีระบบแอนตี้ไวรัส หรือสปายแวร์ ก็จะไม่สามารถเข้าดูได้

การหลีกเลี่ยง ที่เราจะช่วยกัน(ขอร้องนะ) ก็แนะนำให้โพสต์ภาพแบบลิ้งก์ตรง
    ตามตัวอย่างด้านล่างนี้
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผมก็เคยเป็นครับ เวลาโหลดภาพโหลดทุกอย่างเสร็จแล้วมันจะโหลดไหม่เรื่อยๆจนลายตาเป็นความจริงเด้อครับปัญหานิ

.......................................

หนุ่มโนนตาล

Re: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอRe: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอRe: เหตุใดจึงเข้าดูกระทู้ที่มีรูปไม่ได้ละครับ เป็นหยังหนอ