หัวข้อ: คำคม หยั่งใจคน

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

บ้านมหาโพสต์ คำคม หยั่งใจคน

คำคม หยั่งใจคน
    จิตใจของคน หากคิดจะคบค้าสมาคมกันแล้ว
    ลึกเพียงไหนก็จำเป็นต้องหยั่ง
    เพราะตื้นลึก เขาย่อมรู้ตัวเองไซร้

บ่าวคนเดิม
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

Re: คำคม หยั่งใจคน

หยั่งทะเลพอคะเนดูได้
    แต่ความรักเกินครวญใคร่
    ลึกเท่าไหร่ไม่รู้หยั่งถึง พะนะ

((( คมคักดอกเผิ่น บาดหัวใจ จร๊าดดดดดดดด )))
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย

คมคักอี่หลีท่าน บาดจวดลงหน่วยใจเลยครับ อิอิ
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ผมเคยพูดเสมอว่าระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ระยะเวลาไม่ถึง 1 ปีที่ผมได้ย่างก้าวเข้ามาในเว็บบ้านมหา

ผมมีความอบอุ่น เพราะทุกย่างก้าวที่ผมเดิน เต็มไปด้วยมิตรภาพ

และแวดล้อมด้วยพี่ ๆ น้อง ๆ เต็มไปหมด แม้ผมจะขาดโอกาสกว่าหลาย ๆ คน

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมพกพาไปทุกที่ คือความจริงใจครับ

ผมเชื่อว่าหากเราใส่ความจริงใจลงไป แน่นอนครับ

เราจะได้ความจริงใจกลับมาเสมอ

ให้ความจริงใจซิครับ ผมว่ามีค่ากว่าเงินทองเป็นไหน ๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

"ผมเชื่อว่าหากเราใส่ความจริงใจลงไป แน่นอนครับ

เราจะได้ความจริงใจกลับมาเสมอ
    " :g

... จำได่ว่ามื้อปีที่แล้ว..เครียดหลายกับเหตุการณ์หนึ่ง ..จักจั่งได๋จั่งนึกถึง"เพื่อน"คนนี้ขึ่นมาได่ ทั้งๆที่เพิ่งได่เจอหน่ากันเทือเดียว.. คุยกะบ่ค่อยได่คุย นอกจากพีเอ็มถามข่าว เว่าคุย ปรึกษากันบ่กี่ครั้ง..
    คำๆหนึ่ง..ที่เพื่อนคนนี้เว่าออกมา..ว่า..(..ถึงสิเป็นแนวได๋กะส่าง..พี่น้องเพื่อนฝูงกันกะเข้าใจกันดอก..) ส้มป่อยจำได่ขึ่นใจเลยจากเสียงในโทรศัพย์..ประทับใจหลาย.โตเพิ่นอาจสิบ่ใส่ใจจำดอก...มีมื้อนึงเมานิล่ะ..ตั้งใจว่าสิโทรไปขอบคุณเพื่อนคนนี้เรื่องนี้ล่ะ เพิ่นละนอนแล่ว..ฮ่าๆๆ..ตื่นเซ้ามาลืมซําจะของว่าสิเว่าเรื่องหยัง..พอดีมาอ่านเจอกระทู้นี้..กะถือโอกาสขอบคุณเพื่อนคนนั้นด้วยเด้อจ้า..

(..บางทีความจริงใจ..บ่อจำเป็นต้องพร่างพรูเลย..หากเฮาได่รับมันอิหลีแล้ว..เฮาสิรู้สึกได่เลยค่ะ...)
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

มหาสมุทรลึกกว้าง หยั่งได้ด้วยฐานวัด
    คนรู้จักนานนับปี ยากแท้หยั่งรู้ภายในใจ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

รากแก้วต้นไม้ หยั่งลึกลงดินดูดซึมกินแผ่เลี้ยงกิ่งก้าน
    ใจคนหยั่งได้เหมือนดั่งรากแก้ว เพาะกิ่งก้านหัวใจให้ชุ่มบาน

ดีเจปุ้ย ณ บ้านมหา
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

จักสิเว้าหยังครับ เข้ามาอ่านกะบาดใจแล้วครับ คมคักๆ

อยากบอกว่า น้ำใจบ่เคยแห้งครับ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    สำคัญหรือไม่นั้น ตัวเราเองหาใช่ที่ตั้ง หากแต่รอการตอบรับ ที่ใช้เวลาสั่งสม
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

Tags for this Thread