หัวข้อ: ความรู้สึก...ของคนอ่อนแอ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ความรู้สึก...ของคนอ่อนแอ

ฉันอาจจะเป็นคนที่มีอารมณ์ศิลปินมากไปหน่อย
    เพราะไม่ว่าเหตุการณ์อะไรกระทบใจนิดหนึ่ง นิดเดียวเท่านั้น
    พลังของความฝันจะหมดลงในนาทีนั้น ไปเลย นี่คือความรู้สึก
    ความที่เกิดเป็นฉัน ความไม่คงทนในอารมณ์ ฉันคือความอ่อนแอ

ฉันแคร์ความรู้สึกของคนมากมาย บางทีรู้สึกเสียใจ บางทีรู้สึกอ่อนไหว
    บางทีก็รู้สึกเข้มแข็งมาก แต่ฉันก็เป็นคนธรรมดาคนหนึ่งที่ติดจะอ่อนไหว
    บางครั้งอาจจะอ่อนไหวมากมายเกินจำเป็น บางครั้งตั้งความหวังเกินตัว
    แล้วเมื่อไม่ได้ดังหวังดังตั้งใจ ก็เสียน้ำตามากมาย

บางเวลาต้องทำงานไปร้องไห้ไป เพราะคำว่าอ่อนไหว และอ่อนแอกับชีวิต

บางทีอยากเป็นก้อนหินที่ไม่มีความรู้สึกใดๆเลย ไม่ต้องร้องไห้ ไม่ต้องเสียน้ำตา
    ไม่ต้องกระทบกระเทือนใจกับความรู้สึกที่เหมือนถูกบีบคั้นจากใครสักคน
    ที่ไม่เห็นคุณค่า มันหมดกำลังใจ หมดความฝัน หมดแบตเตอรี่ของชีวิต

คนอ่อนแอ และอ่อนไหว อย่างฉันคงต้องเสียน้ำตาไปตลอดชีวิต

แต่เมื่อได้อ่านหนังสืออย่างหนักมากมาย ก็ได้พบสัจธรรม
    ที่ว่า ความสงบคือความสุข

ต่อไปคงต้องทำใจให้เข้มแข็งดังหินผา ไม่หวั่นไหว ไม่อ่อนแอ

[radio]http://www.freewebs.com/mummy001/SungKlamSongsarn%20Karakade[/radio]

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย

Re: ความรู้สึก...ของคนอ่อนแอ

ผมชักอ่อนไหวในถ้อยคำที่คุณกล่าวแล้วสิ
    รู้ไหมฉันได้อ่านแล้วสงสารเธอมาก
    จงเข้มแข็งนะครับอย่างน้อยขอให้คิดว่า
    มีผมอยู่ข้างๆคนหนึ่ง ชอเป็นกำลังใจนะครับ

จากคนขี้อ่อนไหวใจขี้ผึ้ง
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    ท้อได้แต่อย่าถอยเด้อครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    เป็นกำลังใจใด้เด้อจ้าน้องเล็กเป็นความรู้สึกที่เหมือนกันเลยครับแต่กะพยายามทำใจให้เข้มแข็งสู้ๆๆครับ

ละไมฝน
    Guest
    เข้มแข็งเข้าไว้นะ น้องรัก พรุ่งนี้ก็สว่างแล้ว

ละไมฝน

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ..
    ธรรมะทำให้คนเราเข้มแข็งขึ้น จริงๆแล้วก็คือ ทำให้เราปลงได้ แยกแยะสิ่งต่างๆ
    ได้ถูกต้อง เป็นสัจจธรรมครับ ในโลกนี้ มีคนรัก มีคนเกลียด คนนินทา คนสรรเสริญ
    ยังไงก็มีคนที่คอยห่วงใยเราอีกตั้งหลายคนนะ ...คิดถึงคนที่รักเราไว้ แล้วจะมีกำลังใจครับ..

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

vip

อย่าท้อน่ะ

อย่างน้อยก้อมีจ้ำเปนเพื่อนน่ะคนดี

เข้มแข็งไว้น่ะ
    vip

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นา ดอกจาน

ความรู้สึกของคนอ่อนแอ

ขอเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ น้องเล็กคนเก่งสู้ๆๆๆจ้า:heart:

สู้ๆนะค่ะครูเล็ก เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    คนที่รู้จักความอ่อนแอของตัวเอง
    แสดงว่าเขาหรือเธอคนนั้น..เป็นคนเข้มแข็ง

แต่ไม่ว่าเธอจะอ่อนแอหรือเข้มแข็ง ฉันก็ยังยืนอยู่ข้างๆ เธอเหมือนเดิม

สู้ๆ นะครับ