หัวข้อ: ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มือพิณพเนจร

ดวงดาว The Star ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับ

...........

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=ZUzB6DDbanU.........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 17-11-2010 at 20:06. เหตุผล: เปลี่ยนลิงก์ใหม่เพื่อให้รับฟังได้ครับ....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับ

เคยเบิ่งจากยูทูปละครับ งานพาแลงบางมดนี่จัดได้(มั่ว)มว่นๆ ::)โดยเฉพาะเพลง น้ำตาบักเตี้ย มว่นๆๆ :g

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

Re: ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับ

ดีแล้วครับที่ใช้โปงลางเดินแบบครับถือว่าเป็นแนวคิดที่ดีเพราะว่าเดินแบบแต่ละเที่ยวมีกะเพลงฝรั่งเนาะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

พาแลงบางมดนิผมนับถือการเล่นดนตรีเขาขนาด นักดนตรีปานตลกมืออาชีพ ผมล่ะมักขนาดพาแลงบางมดโดยเฉพาะเพลง กุหลาบแดงกับรอเมียพีเผลอ มือพิณกับมือกีตาร์ระดับมือโปร.........Re: ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับRe: ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับRe: ลำเพลินเดินแบบ....จากวงโปงลางบางมดครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นัฏ
    ม่วน + มั่วดีครับ ที่มั่วเนี่ยเดินกันมั่ว 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ครูโนช
    ม่วนครับ ม่วน

อ้ายผมตั๋วนิเทพขนาดสมัยนั้นผมเล่นลำเพลินทันได้เป็นยุ 555555 ตอนนี้กะคือเก่าเอ็ดแนวได๋น้อสิเก่งปานนี้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    ไอเดียดีครับ..หย่าวจนว่านางแบบนายแบบสิหลงเซิ้งใส่พู้นตั๋ว 55

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..โอ้ววววว คักตั๊วนี่ งานพาแลงบ้านมหามีแบบนี่กะคือเข้าท่าเนาะ....