หัวข้อ: เห็นมะ เห็นมะ พ่อพันธุ์วัว

ศึกษาหาความรู้

พบปะพูดคุย เห็นมะ เห็นมะ พ่อพันธุ์วัว

นายอำเภอคนหนึ่งแต่งงานอยู่กินกับภรรยามาหลายปี
    แล้วจึงห่างเหินเรื่องเอ็กส์ไป วันหนึ่งทางอำเภอจัดงานประกวดพ่อ
    พันธุ์วัวนายอำเภอจึงได้รับเชิญให้ไปเป็นประธานและแจกรางวัล
    แก่ผู้ชนะฝ่ายภรรยาเมื่อทราบข่าวก็ขอตามไปด้วย
    เมื่อไปถึงงานมีชาวไร่นำวัวมาประกวดกันมากมาย กรรมการ
    ต้องทำงานอย่างหนัก
    ในที่สุดก็ได้ผู้ชนะเลิศและรองชนะเลิศอีกสองคน คณะกรรมการ
    ก็ประกาศให้ผู้ที่ได้รับรางวัลที สาม ขึ้นรับรางวัลกับท่านนาย
    อำเภอเป็นคนแรก เมื่อผู้ที่ได้รับรางวัลที่สามมารับรางวัลจากท่านนายอำเภอ
    ก็ถามขึ้นว่า
    นายอำเภอ:คุณทำอย่างไรวัวของคุณจึงได้รับรางวัลที่สาม
    ผู้ได้รับรางวัลที่สาม:ผมเลื้ยงวัวโดยบำรุงอาหาร และให้สารอาหาร
    เพิ่มเติมทำให้วัวของผม ผสมพันธุ์ กับแม่วัวสามวันต่อหนึ่งครั้งครับ

เมียนายอำเภอนั่งอยู่ข้างๆ จึงสกิดสีข้างนายอำเภอแล้วพูดว่าเห็นมะ เห็นมะ

จากนั้นคณะกรรมการก็ประกาศให้ผู้ที่ได้รับรางวัลที่สองขึ้นรับรางวัล
    นายอำเภอก็ถามผู้ที่ได้รับรางวัลที่สองว่า
    นายอำเภอ : คุณทำอย่างไรวัวของคุณจึงได้รับที่สอง
    ผู้ได้รับรางวัลที่สอง : ผมเลื้ยงวัวโดยบำรุงอาหาร และให้อาหารเสริม
    เพิ่มเติมทำให้วัวผมผสมพันธุ์ กับแม่วัวได้สองวันต่อหนึ่งครั้งครับ

เมียนายอำเภอจึงสะกิดสีข้างนายอำเภอแล้วพูดว่า เห็นมะ เห็นมะ
    จากนั้นคณะกรรมการจึงประกาศให้ผู้ที่ได้รับรางวัลที่หนึ่งขึ้นรับ
    รางวัล นายอำเภอ ก็ถามผู้ที่ได้รับรางวัลที่หนึ่งอีกว่า
    นายอำเภอ : คุณทำอย่างไรวัวของคุณจึงได้รับรางวัลที่หนึ่ง
    ผู้ที่ได้รับรางวัลที่หนึ่ง : ผมเลื้ยงวัวโดยบำรุงอาหาร และให้
    สารอาหารเพิ่มเติมทำให้วัวของผมสามารถผสมพันธุ์ กับแม่วัวได้ทุกวันครับ

เมียนายอำเภอสะกิดสีข้างนายอำเภออีก เห็นมะ เห็นมะ
    นายอำเภอเหลืออดจึงถามผู้ที่ได้รับรางวัลที่หนึ่งขึ้นว่า
    เป็นไปได้อย่างไร พ่อวัวจะผสมพันธุ์กับแม่วัว ตัวเดียวกันได้ทุกวันเลยหรือ
    ผู้ที่ได้รับรางวัลที่หนึ่งก็ตอบว่า มิได้ครับ ผมเปลี่ยนแม่วัวให้กับพ่อพันธุ์
    ของผมวันละตัวครับ
    นายอำเภอจึงหันไปหาภรรยาที่นั่งฟังอยู่ข้างๆ พลางพูดด้วยเสียงอันดังว่า

เห็นมะ เห็นมะ

อ่านม่วนๆจ้าฮ่าๆๆๆๆๆๆ::)::)::)เห็นมะ เห็นมะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

รอบยิ้มพิมใจ Re: เห็นมะ เห็นมะ พ่อพันธุ์วัว

ฮ่าๆๆๆๆโอ้ยน้อ บ่แม้น นายอำเภอ อยากเปลี่ยนแม่พันธุ์บ่บาดนิ ฮ่าๆๆๆๆ ::)::)

Tags for this Thread