หัวข้อ: ยอดตาบอด

lanboon1
    Guest

ยอดตาบอด

ยอดตาบอดที่ร้านอาหารอิตาเลี่ยนแห่งหนึ่ง มีสนั่นกับแดงสองสามีภรรยาเป็นเจ้าของ เที่ยงวันหนึ่ง มีชายตาบอดคน

หนึ่งเดินเข้ามาในร้าน "จะรับอะไรครับ"สนั่นถาม

"คุณก็เห็นผมตาบอด อ่านเมนูของคุณไม่ได้หรอก คงตอบคุณไม่ได้ว่าอยากกินอะไร"ชายตาบอดตอบ

และบอกต่อไปว่า"เอางี้ คุณหาช้อนหรือส้อมที่ลูกค้าคนอื่นๆกินเสร็จมาให้ผมแล้วกัน"สนั่นงง แต่ก็ยอม

ทำโดยดี ชายตาบอดรับส้อมจากมือสนั่นแล้วนำมาจ่อที่จมูก"อือม...มักกะโรนีเนื้อ ราดด้วยซอสมะเขือ

เทศ ผมเอานี่แหละ ช่วยทำให้ผมด้วย"สนั่นงง เดินเข้าครัวแล้วเล่าเรื่องนี้ให้แดงฟัง "มาคราวหน้าเถอะ

ฉันจะทดสอบดูว่า แม่นอย่างวันนี้หรือเปล่า"สนั่นบอกกับแดง หลังจากวันนั้น สนั่นรอการมาของชายตา

บอด แต่เขาต้องรอถึงสองอาทิตย์และทันทีที่เห็นเขาก็วิ่งรี่เข้าหาเพื่อยืนรอคำสั่งให้ไปหาส้อมมาให้ดม

เมื่อชายตาบอดบอกให้สนั่นรอแป๊ปนึง สัน่นก็รีบวิ่งเข้าไปในครัว ไปบอกกับแดงว่า "มาแล้วๆคนตาบอด

มาแล้วฉันจะทดสอบเขาว่าคราวนี้แม่นจริงไหม...เอานี่"สนั่นพูด พร้อมกับยื่นส้อมอันหนึ่งให้แดง

"เธอเอามันถูกับกางเกงในด้านหน้าของเธอนะ"แดงรับมาอย่างงงๆก่อนจะเลิกกระโปรงขึ้น เอาส้อมถูๆตาม

สามีบอกอย่างเสียมิได้ แล้วส่งคืนให้สนั่น สนั่นรีบวิ่งออกมาข้างนอก แล้วส่งส้อมให้ชายตาบอด ยอด

บอดทำเหมือนครั้งก่อน คือสูดดม คราวนี้เขาสูดหายใจลึกกว่าปกติและดมหลายรอบมากก่อนจะยิ้มแล้ว

บอกว่า"อืมม....ผมไม่รู้มาก่อนเลยนะนี่ ว่าแดงทำงานที่นี่ด้วย"

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวเม้า

Re: ยอดตาบอด

55555555555555+++++++ก๊ากกกกกก สงสัยเมียเก่า บักสนั่น งงเป็นไก่ตาแตกเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tags for this Thread