หัวข้อ: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ

น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ
    สัมภาระสำหรับ 4 คืน 5 วันในหลวงพระบาง ตอนนี้อยู่ ตม.หนองคายเตรียมข้ามขัวมุ่งสู่เวียงจันทร์จ๊ะ
    ข้ามมาเหยียบแผ่นดินลาวแล่วค่ะ เพิ่นอ่านให้ฟังว่า สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาวหมั่นยืนค่ะ
    บรรยากาศข้างทางไปหลวงพระบางภาพอาจบ่งามปานได๋เพราะว่าเขมราฐถ่ายในรถจ๊ะ

เที่ยงกะฮอดวังเวียงค่ะ หม่องนี้คือเดิ่นยนต์ค่ะ (สนามบินเก่า)
    ตอนนี้เป็นเวลาใกล้ค่ำแล่วค่ะจุดหมายหลวงพระบางจั๊กอยู่ใสคนขับเพิ่นจอดให้เหยียดขาจั๊กคราวว่าซั่นแต่หนาวแฮงค่ะ
    ตอนกลางคืนมาถึงหลวงพระบางเหมื่อยแฮงค่ะ กินข้าวอาบน้ำนอนเลยบ่ได้บรรยากาศยามค่ำคืนเลยได้บรรยากาศยามเช้าของเมืองหลวงพระบางมาฝากแทนค่ะ

เตรียมเงินไปเที่ยวเป็นฟ่อน::)

เพียงบางส่วนของน้ำตกตาดกวางสี น้ำตกที่สูงที่สุดในลาว

ถ้ำติ่งค่ะ ปากถ้ำอยู่ตลิ่งแม่น้ำโขงค่ะ ทางเีดียวที่จะไปถ้ำนี้ได้คือนั่งเรือเท่านั้นค่ะ

วิถีชีวิตริมฝั่งโขงของเด็กน้อยเมืองหลวงพระบาง ความน่ารักเล็ก ๆ น้อย ๆ
    ยังบ่เบิดซ่ำนี้เด้อค่ะ จะมีต่อภาค 2 ชุดนี้เอาซ่ำนี้สาก่อน

ขอบคุณน้องเก๋ น้องออฟ ให้เกียรติร่วมแสดงแบบ และ ผศ.เชวงศักดิ์ ตากล้องกิติมศักดิ์

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี

Re: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ

งามๆๆ อยู่มีโอกาสสิได้ไปยามเพิ่นอยู่ดอก ทางฝั่งซ้ายกะดาย งามเทิงภาพเทิงคนเน้อ โตเป็นๆๆ กะงามอยู่เด้อ ฮิ้วๆๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

รอบยิ้มพิมใจ Re: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ

กลับไปยามบ้านเทื่อหน้านี้หล่ะสินั่งรถไฟข้ามไปเที่ยว ต้องไปให้ได้ สวยงามดีเนาะ บ้านเมืองคะจ้ากะดาย นางแบบกะสวยจ้า ขอบคุณหลายๆๆที่พาไปเที่ยวgRe: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ:g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ anna

Re: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ

ขอบคุณคะน้องหล่า ที่เอาอดีตมาให้ชม พี่แอนนากะไปมาเยี่ยมมาแล้วสมัยอยังสาวจ้า เพิ่งจีบกันใหม่ๆๆ กับอดีตสามี 10ปี ทีแล้วเด้อ พี่น้อง เบิ่งรูปแล้วชีวิตทางนั้นอยังบ่เปลี่ยนเลยน้อ แอนอยากไปอีกมักบ้านเขาปลูกผักริมโขง ชีวิตบ่วุ่นวายดีRe: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ ขอบใจหลายจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

อิจฉาคนได้ไปเที่ยวเด้....ผมบ่อทันมีโอกาสได้ไปเลยครับหลวงพระบาง เคยไปแต่ช่องเม็กท่อนั่นล่ะ ภาพกะงามๆเนาะ :g:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี

มีโอกาสกะสิไปคือกันครับ
    ขาดแนตะคนพาเที่ยวนี่หล่ะ ::)

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

Re: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มลำซี Re: น้องเขมราฐพาเที่ยวหลวงพระบางจ๊ะ
    มีโอกาสกะสิไปคือกันครับ
    ขาดแนตะคนพาเที่ยวนี่หล่ะ ::)

ยื่นใบสมัครพาไปเที่ยวเด้อค่ะ ::)::) ค่ารถ ค่าอาหาร ค่าเที่ยวอ้ายหนุ่มลำชีเป็นคนออกแม่นบ่คะ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3

งามๆๆ จ้า มีโอกาศ กะอยากไปคือกันจ้า
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ไปนำกันเด้อพี่น้อง บาดหนิ บ้านมหาพาทัวร์ เมืองลาว บ้านพี่เฮือนน้อง ได้ยินข่าวว่า
    ไปกันหลายคนหล่ะ จั่งได๋ จัดคณะทัวร์ได้ หล่ะมาไปนำกันเด้อบาดหนิ หัวหน้าทัวร์
    กะเห็นแล้วเนาะ แต่ว่าไผสิหิ้ว กระต่าเิงินซ่อยกันเนาะบาดหนิ ไป ติ๊ก ๆ จัดเด้อน้อง
    ชายหล่าโต ระวังหลังอย่างเดียว ส่วนสาวเขม พาพี่น้องลุยเนาะครับ ฮ่า ๆ ๆ

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย

สวยงามทีเดียว เอามาฝากอีกแนเด้อครับ เสียดวยมื้อนั้นกลับเร็วโพด อ้ายยังบ่ทันได้ยื่นใบสมัครยุ ::) ::) ::)
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า