หัวข้อ: อ.เขมราฐมุมสูงค่ะ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

อ.เขมราฐมุมสูงค่ะ

เขมราฐยามหน้าฝนค่ะเขียวชะอุ่มชุ่มเย็น ที่เห็นเป็นเดิ่นนั่นคือสนามฟุตบอล
    โรงเรียนเขมราฐพิทยาคมเด้อค่ะ และแม่น้ำใหญ่นั่นคือแม่น้ำโขงค่ะไหล
    ลงสู่อ.โขงเจียมค่ะ

เขมราฐยามหน้าแล้งค่ะ มุมนี้จะเห็นถนนเส้น 2050 แยกออกจากถนนเส้น 202 ตรงหน้ารร.ขพ.
    ผ่านอ.ตระการฯ กิ่งเหล่าเสือโก้ก และกิ่งดอนมดแดง เข้าสู่ตัวจังหวัดอุบลฯค่ะ

มุมนี้มองเห็นบ้านโนนนารี วัดประชาเกษม และตึกเรียนใหม่ของเขมราฐพิทยาคม

ริมโขงหน้าที่ว่าการเก่า ปัจจุบันคือที่ตั้งของ
    เทศบาลตำบลเขมราฐ
    เป็นทำเลในการเลือกสถานที่ตั้งเมืองที่ดีมากๆ น้ำท่วมบ่ถึงนอกจากปีไหนที่น้ำหลากคัก ๆ จั่งสิท่วมขึ้นมา

ห้วยบังโกย เป็นห้วยใหญ่ไหลลงสู่แม่น้ำโขงค่ะ
    ขอบคุณอ้ายไก่ เว็ปมาสเตอร์เขมราฐดอทคอม ที่มาของภาพประกอบงาม ๆ :g:g:g

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: อ.เขมราฐมุมสูงค่ะ

:g:g:g ภาพเพิ่นจั่งแม่นงามเนาะ มุมสูงงามคัก