หัวข้อ: เหงาหลังงาน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย

Re: เหงาหลังงาน

ถูกต้องแล้วอ้ายความสำเร็จบ่มีสูตรสำเร็จตายโต ถูกใจผู้นี้ขัดใจผู้นั้น แต่ผมขอตบมือให้ทุกคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ
    :g :g :g :g :g :g :g :g :g
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน

ข้อยกะเหงาคือกันนั้นหละอาวเอ้ย งานเลิกแล้วข้อยยังบ่ทันฮอดบ้านอยู่ อนาคตที่รออยู่หน้าบ้านจักสิออกหัวหรือก้อยดอก หึ ๆ ๆ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

สุดยอดแล้วค่ะ อ้ายบ่าวเทียวแต่หย่างมาถามขาดเหลือหยังสั่งเลยบ่้ต้อง save เขมราฐกะประทับใจแฮงค่ะ เป็นแรงใจให้คือเก่าค่ะ นั่งเฝ้าแต่เช้าจนเลิกงานสู่มื่อค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ ไอ้เก่ง คนเลย

ขอบอก....ป่าวประกาศ....ได้เลยครับหว่า.......น้อยคนเหลือเกิน.............ที่สิเอ็ดจั่งซี้ได้......

เวปได๋ที่มีความกลมเกลียวกันปานนี้........คือสิมีบ่อนนี้หม่องเดียว...หล่ะ....ผมหว่า

โอยยย............อย่าให้เว้าไปหลายเถาะอ้าย.............น้ำตาสิแตก.....Re: เหงาหลังงาน Re: เหงาหลังงาน Re: เหงาหลังงาน

แต่ขอตบมือให้กับ ความหม่วนในครั้งนี้..........ด้วยความจริงใจครับ..........
    :g

ท่องคำว่าทำใจ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร

ผมก้อเหงาครับ บ่าวคนเดิม ::) นึกถึงบรรยากาสที่ผ่านมา
    ม่วนหลายครับ ถ้ามีโอกาส ก้อคงต้องไปพ้อหน้าพ้อตา
    กันอีกครับ และขอปรบมือให้กับ ทีมงานทุกๆ ท่านครับ
    ที่ทำให้งานนี้ผ่านสำเร็จไปด้วยดีคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ ผ๊ม:g3
    ฮิ้ววววว กริ้ววววววววววว::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

มันเป็นความจริงที่ว่า เราไม่สามารถที่จะทำอะไรให้ถูกใจคนทุก ๆ คนได้เสมอไป หากใครเข้ามายืนตรงจุดที่ต้องรับผิดชอบการจัดงานพาแลง 2 จะต้องหนักใจพอสมควร ในหลาย ๆ เรื่อง และในหลาย ๆ สิ่งหลาย ๆ อย่าง

ผมได้รับโทรศัพท์จนหูบวม ในฐานะที่อยากเข้าไปมีส่วนในการจัดงานครั้งนี้ แต่ความชัดเจนในการมอบหมายงานไม่เป็นรูปธรรมที่ชัดเจน ผมจะไม่ค่อยมั่นใจงานอะไรที่มันกระจัดกระจายและไม่เป็นรูปแบบ

หากนำเสนอไป ก็ไม่ได้รับการตอบรับ เพราะเหตุว่ากลัวจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ เป็นการตัดสินใจแทนคนอื่น ทั้ง ๆ ที่ส่วนใหญ่ก็เห็นว่าเป็นสิ่งที่ดีและเต็มใจที่จะทำ

งานผ่านพ้นไปแล้ว เราคงเอาอะไรกลับคืนมาไม่ได้ในแง่ของการจะประทับใจหรือไม่ประทับใจ เพราะหลายคนก็บอกว่าประทับใจ หลายคนก็บอกว่าไม่ประทับใจ

แต่สิ่งหนึ่งที่ได้เห็นคือความรักความผูกพันของพวกเราที่มีต่อกัน มันมีค่าเกินคำบรรยาย เพื่อน ๆ ผมหลาย ๆ คนร้องไห้ และบอกว่า นี่คือความสุดยอดแล้วที่เราได้มาพบกัน ท่ามกลางบรรยากาศอย่างนี้ และก็ไม่บ่อยนัก

ผมเห็นใจบ่าวคนเดิม เห็นใจผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกคน และขอขอบคุณที่ทำให้มีงานพาแลง 2 นำพาให้พวกเราได้พบกัน งานพาแลง 3 คาดว่าจะต้องมีแน่นอน

ผมซึ้งน้ำใจของพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนที่เดินทางไปงานพาแลง 2 ในวันนั้น

อย่างไรก็ตาม หากคิดถึงกัน ไม่ต้องรอให้ถึงงานพาแลง 3 ก็ได้ครับ

เร็ว ๆ นี้ ผมกับน้อง ๆ บ้านมหา คุ้มสามเสน อาจจะมีการจัดงานขึ้นบ้านใหม่คุ้มสามเสนก็อาจจะเป็นได้
    เพราะคุ้มสามเสน มีบุคลากร ซึ่งล้วนแต่มีคุณภาพทั้งนั้น

หากพวกเราคิดถึงกันจริง ๆ หวังว่าเราคงได้พบกัน รูปแบบจะเป็นแบบห่อข้าวไปกินด้วยกัน หรือออกเงินกันซื้ออาหารมาช่วยกันทำ มีสถานที่ให้พวกเราได้แสดงออกได้เต็มที่ เช่น ห้องประชุม สโมสร มีการสัมภาษณ์ถึงความรู้สึก ความประทับใจทุกคน โดยจะเชิญบ่าวคนเดิมเป็นประธาน และมีการถ่ายทอดไปทั่วโลกเช่นเดียวกัน

เอามั้ย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ผมอยากทำนะ ถ้าน้อง ๆ ร่วมมือกับผม มันเป็นงึก ๆ งัก ๆ จั่งใด๋บุ เอิ๊ก ๆ ๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ มันฑนา

สุดยอดแล้วแหล่ะค่ะ .... เป็นกำลังใจให้อ้ายบ่าวคนเดิม นะคะ

ในความคิดของเด็กน้อยนะคะ เด็กน้อยปลื้มบ้านมหาตั้งแต่เจอครั้งแรก ด้วยชื่อว่า บ้านมหา เพราะเด็กน้อยคิดว่าผู้ทำเว็บต้องเป็นมหา ต้องเป็นผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน ฉะนั้นดีใจค่ะ ที่ได้อยู่ใกล้ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบานจ้า ...บ่ว่าสิเป็นอีหยังกะส่างที่เด็กน้อยได้รับจากบ้านมหา เด็กน้อยยอมรับทุกอย่าง เพราะรักค่ะ และความผิดพลาดแค่นี้ ไม่อยู่ในสายตาค่ะ เพราะ เฮาไม่ใช่นักจัดงานมื้ออาชีพ แต่มีเป็นเพียงส่วนหนึ่งที่สิเฮ็ดให้เฮามาพ้อ มาโฮมกันจ้า เท่าที่เห็นการจัดงานพาแลงมา 2 ปี ขอบอกว่า ปีนี้ม่วนกว่าปีที่แล้วอีกจ้า และปีต่อไปจะม่วน ยิ่งกว่านี้จ้า ขอเป็นกำลังใจให้อ้ายบ่าวนะคะ รักอ้ายบ่าว รักพี่น้อง และรักบ้านมหา เจ้าค่ะ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

ขอเป็นกำลังให้ทุกท่านทีมจัดงาน ฟังเบิ่งกะเศร้านำคือกันจ้ามีงานทางได๋
    กะยินดีเสมอค๊า สำหรับสาวผู้ฮ้ายคนนี้
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

ผมกะเหงาคือกันคับ คิดฮอดพี่น้องสู่คน ได้ไปงานบ้านมหาแล้วบรรยากาศมื้อนั้น
    คือตัวตนที่แท้จิงของผม บ่าวหนองคายเป็นลูกอีสานเต็มร้อยแต่ในเส้นทางอาชีพ
    ที่เฮ็ดอยู่ตอนนี้มันขัดกับความเป็นโตของโตเอง คืนนั้นกะได้คุยได้ระบายกับอ้ายต่วง
    กับอ้ายน้าสักเสือหวานอยู่ ผมมีความสุขและกะภูมิใจกับการได้ฟังเพลงลูกทุ่งเพลง
    หมอลำบ้านเฮา แต่บางคนเขามองหว่าเป็นเรื่องน่าขำทั้งที่เป็นคนอีสานคือกัน
    ฮักบ้านมหาและพี่น้องบ้านมหาทุกคนครับ
    (ยังเป็นน้องใหม่อยู่ขอโทษหลายๆเด้อคับถ้ามีหยังบ่สมมาพาควรในคืนงาน)